บ่นเรื่องพาหมาไปตัดขนค่ะ แล้วร้านตัดหนังจู๋น้องหมาเรา

กระทู้สนทนา
เมื่อวานเอาหมาไปตัดขนที่ร้านแถวๆบ้านมา เป็นคลินิกรักษาสัตว์นี่แหละค่ะ ปรากฏว่าพอตัดเสร็จ หมาเราหงออออเป็นหมาเหงาเลยค่ะ
เรากับแม่ก็งงว่าหมาเป็นอะไร ทำไมหงอจัง ปกติเราก็ไม่ค่อยได้พาไปตัดขนอยู่แล้ว ชอบแบบฟูๆชี้ๆตามธรรมชาติมากกว่า (หมาปอมค่ะ)
เคยตัดมารอบนึง หมาก็เฉยๆนะคะ ไม่ได้หงออะไร แต่รอบนี้หงอจนน่าแปลกใจ
ตอนที่พาขึ้นรถกลับบ้าน เราเห็นมันเลียท้องตลอดเลย ก็แปลกใจนิดหน่อย กลับถึงบ้านแม่เราก็อุ้มลงจากรถ แล้วก็จับท้อง เห็นว่าท้องเปียกๆจับๆตรงจู๋ดู ปรากฏว่าจู๋เปียก แม่เราก็โวยวายว่าหมาฉี่ในรถเหรอ แต่ไปดูที่เบาะก็ไม่มีรอยเปียก
พอเข้าบ้านเลยพลิกท้องหมาขึ้นดู

ปรากฏว่าร้านแบบบบบบ ไถขนที่ท้องหมาเราซะเรียบบบบแปล้เลยค่ะ แถมไถขนอ่อนๆที่จู๋มันอีก แล้วแบบเหมือนเค้าเฉือนหนังที่จู๋มันออกไปด้วยอะ เพราะว่ามันเลือดออกกกกก แล้วเป็นแดงๆ แล้วก็มีรอยเลือกเลอะๆแถวๆท้องมันด้วยค่ะ เหมือนไถขนจนชิดเนื้อแล้วก็ไม่ระวัง สักแต่ว่าไถๆๆๆขนหมาออกไป

แล้วหมาก็หงอมากกกกกกก เมื่อวานมันไม่ฉี่เลยค่ะ คงจะเจ็บมาก แล้ววันนี้มันก็หงอทั้งวัน แล้วก็เลียท้องทั้งวัน
คงแบบ ระคายเคืองมาก ละคิดดู ตัดหนังจู๋หมาาาาา สวัสดี เป็นร้านประสาอะไรคะ
ละตัดก็ไม่ใช่ว่าจะสวยงามนะ ขนเป็นชั้นๆอะไรไม่รู้ ตั้ง 500

มิน่าละ ร้านถึงไม่ให้อยู่ดู ไม่รู้ทำอะไรกับหมาเราบ้าง

ไม่ไปอีกละค่ะ บายยย
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่