ผมจะซื้อบ้านให้เช่านะ หวังว่าคงไม่คิดผิด

ผลตอบแทนไม่เยอะ ราว4-5%ต่อปี แต่ผมมีเงินเย็นอยู่ คงพร่องไปส่วนนึง ก่อนหน้านี้ซื้อไปแล้วแห่งนึง ได้ค่าเช่าเดือน15-18kต่อเดือน

หลังใหม่นี่เล็กหน่อยคงปล่อยเช่าได้ 6kนิดๆ  รวมกัน2ที่น่าจะมีรายได้เดือนละ22k-24kต่อเดือน  ราวๆปีละ250,000บาท

จากเงินต้น2แห่งรวมกันราวๆ4.5ล้าน  ได้เดือนละ 2หมื่นกว่า โอมั้ยครับ ผมชอบตรงไม่เครียด ไม่ต้องเฝ้าจอ

ถึงจะดูโบราณไปหน่อย หวังค่าเช่างี้ื ไม่เล่นหุ้นรวยสิบเด้งร้อยเด้ง แบบสมัยนิยม

จริงๆก็ไม่ต้องใช้เงินจากค่าเช่าหรอกครับ รายได้จากงานหลักก็พอสมควร

มาระบายน่ะครับ จากผู้ชายเชยๆ หนุ่มแว่น

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่