ถ้าคุณรู้สึกว่าแฟนคุณถ่ายภาพ ไม่ได้ดั่งใจ มีวิธีพูดยังไงให้เค้าไม่เสียใจ

กระทู้คำถาม
คือ แบบว่าไปเที่ยวกัน ผลัดกันถ่ายรูป แฟนชอบถ่ายย้อนแสงหน้าดำ ภาพหลุดเฟรม มีเท้าแฟนมาบ้าง สีมืดไปบ้าง

แต่เราถ่ายให้เนี่ยคือชัดแจ่ม หล่อทุกรูปเลยนะ เอิ่ม .. ปกติไม่ค่อยเห็นเค้าถ่ายรูป

เพิ่งไปพายเรือคายัคกัน แบบว่า ถ่ายมาแต่ละรูป ดูแล้วน้ำตาจะไหล ดีที่ยังไ่มีหัวขาดบ้างอะไรบ้าง เฮ้อ

ไม่กล้าพูด (ชาวต่างชาติ) กลัวเค้าน้อยใจ มีวิธีไหนแบบ soft แล้วไม่ดูเป็นการหักหน้าไหมคะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ผมให้เปิด face detection ครับ แล้วให้ถ่ายเยอะๆ ถ่ายอีกๆๆ   ไม่ต้องกลัวเม็มเต็ม

แล้วเราก็มาคัดเอาอีกที
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่