กระทู้นี้อาจทำให้จุดประสงค์การไปจตุจักรของคุณเปลี่ยนไป...

**ขออนุญาตชี้แจงค่ะ**
เนื่องจากมีหลายท่าน คอมเม้นท์เกี่ยวกับการละเมิดสิทธิส่วนบุคคลในการถ่ายภาพ...
เราอยากจะให้ทุกท่านอ่านตรงนี้ก่อน แล้วทุกท่านมีความคิดเห็นอย่างไรก็ว่ากันอีกทีนะคะ

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

ที่มา

--------

สวัสดีค่ะ...นี่เป็นกระทู้แรกของเราสำหรับเว็บพันทิป
หากมีอะไรผิดพลาดประการใดเราขออภัยไว้ ณ ตรงนี้ด้วยนะคะ ไม่เคยตั้งกระทู้จริงๆ 555+

สาวๆใครเล่นทวิตแวะไปคุยไปทักทายกันได้นะคะ @symbolizeidea ค่ะ!!
เมาธ์มอยหอยสังข์ระฆังทองอะไรก็ว่าไป 55555+ ลงรูปผู้ให้ฟินกันตลอดๆจ้า!

--------

เรื่องมีอยู่ว่า...
ได้มีโอกาสเสพย์กระทู้ของพี่ McSpancer เกี่ยวกับเกาะพะงัน...แต่พอดีงบน้อยค่ะ! ไม่สามารถเดินทางไปแสวงหาความฟินที่นั่นได้
อาศัยเดินเที่ยวเอาในกรุงเทพนี่แหละค่ะ....และที่เที่ยวของเราก็วนอยู่ไม่กี่ที่เท่านั้นเอง...
ที่ไปบ่อยสุดเห็นจะเป็น... "จตุจักร" กับ "สยาม" ค่ะ

แน่ล่ะ! ของถูก...ของดี มีให้เลือกเยอะแยะที่สวนจตุจักร....ทีนี้ไปเลือกซื้อของอย่างเดียวมันก็เบื่อๆเพราะเดินกันมาหมดทุกซอกทุกซอย
เดินกันกันจนหลับตาเดินก็ยังไม่หลง! แต่มามีช่วงที่ได้เลนส์มาใหม่ๆนี่แหละค่ะที่เริ่มเจออะไรสนุกๆ...
หลังจากนั้น....การเดินจตุจักรของเราก็ไม่เหมือนเดิมอีกต่อไป....

คนไปเดินจตุจักรกันมันก็มีหลายเหตุผลนะ...บ้างก็ไปสังสรร บ้างไปซื้อของ...
ไอ้เราอ่ะตอนแรกๆก็ไปเดินซื้อของอยู่หรอก...แต่พอหลังๆจุดประสงค์เริ่มเปลี่ยนแหะ!...

เปลี่ยนไปเป็นอะไรก็คงต้องดูกันเองแล้วล่ะค่ะ....
...
..
.
.

หนุ่มคนนี้มองข้างๆเหมือน Zac Efron เลยค่ะ

ตาคนนี้พอแอบถ่ายไปได้สองสามรูปก็หันมาเห็น พร้อมถอดแว่นดำมองหน้าเราเลยค่ะ!
ตอนแรกนึกว่าจะมีเรื่องแล้ว...ที่ไหนได้ยิ้มหน้าทะเล้นใส่ซะอย่างนั้น!! แต่เสียดายที่ไม่ได้ถ่ายมาเพราะเอากล้องลงเพื่อหลบค่ะ 55555+
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น