สงสัยเกี่ยวกับ ตั๊กแตน ค่า รบกวนผู้รู้ตอบทีนะคะ [มีคลิปค่ะ]

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่า นานาสวัสดี หลายวันก่อนจะอาบน้ำแล้วเจอตั๊กแตนในห้องน้ำ มันเกาะไปเหมือนจะร่วงไป นึกว่าจะตาย

ก็เลยเอาไปปล่อยที่ต้นไม้หน้าบ้าน แล้วมันก็นิ่งมาก ในความคิดปกติเราเวลาเจอตั๊กแตน ยังไม่ทันเข้าใกล้ด้วยซ้ำมันก็บินหนีแล้ว

แต่นี่มันไม่หนีแล้วนิ่ง ซักพักตัวเอียงๆ เลยนั่งดูซักพัก แล้วหยิบกล้องมาถ่าย สงสัยเลยอยากมาถามเพื่อนๆในพันทิปอมยิ้ม19

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

1.มันคือตั๊กแตนอะไรคะ คือเราไม่รู้จะเดาชื่อว่าอะไร พยายามจะหาดูแล้ว
2.จากการดูคร่าวๆ ตั๊กแตนออกลูกเป็นไข่หรอคะ เห็นในเว็บบอกไว้ ไม่เอาไม่พูด

จากที่เรานั่งดูเหมือนมันจะออกลูกเป็นตัวเลยอ่า ที่ก้นมันใช่หัวกะขา ของตั๊กแตนโผล่มาหรือเปล่าคะ ข้องใจมากเลยค่ะ นานาขอบคุณ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่