แนะนำเสาก้างปลา และbootster สำหรับดู tv digital

อยากดูtv digital นะครับ(ข้างบ้านผมเค้าดูได้ครับ(ชัดมาก) ใช้ปีก itvเก่า(ย่าน UHF)ที่ใช้กันสมัยก่อน มีboot 2ตัว บนล่าง ก็สามารถดูได้ (ช่องที่ดูได้ตลอด 7hd workpoint one )แต่ได้ไม่ครบ บางช่องวันนี้ดูได้ พรุ่งนี้ดูไม่ได้ (เช่น ช่อง 8 ไทยรัฐ )บ้านผมอยู่สระบุรี ลองใช้ App มือถือ ตรวจดูพบว่าอยู่ห่างจากจุดปล่อยสัญญาณที่สิงบุรี 62กม และอยู่นอกเขตสัญาณ )อยากถามผู้รู้ว่า
-1 ถ้าผมใช้อุปกรณ์ที่ดีกว่านี้เช่น ปีกก้างปลา 14e ใช้booster รุ่นใหม่กว่า ผมจะสามารถดูได้ครบทุกช่องหรือป่าว
-2 ถ้าได้ ช่วยแนะนำ ปีกก้างปลา และ booster ให้ด้วยครับว่าควรใช้ยี่ห้อไหนดี
-3 อันนี้อาจนอกเรื่องนิดแต่ก็อยากรู้ว่า เราสามารถติดปีกกางปลา 2แผง(14e)ได้หรือเปล่า จะรับสัญญาณได้ดีหรือเปล่า ใช้boosterรุ่นไหน
ขอบคุณล่วงหน้า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่