ประกันสุขภาพเหมาจ่ายกับ KBANK ... ความคุ้มครองสูงสุดสำหรับการรักษาตัวต่อการเจ็บป่วย 1 โรคหรือต่ออุบัติเหตุ หมายถึง

ขอสอบถามเกี่ยวกับ ประกันภัยสุขภาพเหมาจ่าย หน่อยครับ
ในโบรชัวร์ระบุว่า "ความคุ้มครองสูงสุดสำหรับการรักษาตัวต่อการเจ็บป่วย 1 โรคหรือต่ออุบัติเหตุ" หมายถึงต่อครั้งหรือต่อปีครับ
ยกตัวอย่างเช่น ผมทำประกันสุขภาพแผน 1 ความคุ้มครองสูงสุดต่อโรคเท่ากับ 20,000 บาท ถ้าต้องเข้ารักษาตัวในโรงพยาบาลด้วยโรคกระเพาะ

ครั้งแรกเคลมค่ารักษาตามจริงเท่ากับ 15,000 บาท

ครั้งที่สองค่ารักษาเท่าเดิมคือ 15,000 บาท ผมสามารถเคลมได้ที่ 5,000 บาท (20,000 - 15,000)
หรือเคลมได้เต็ม 15,000 บาทครับ

รบกวนชี้แจงด้วย
แสดงความคิดเห็น