รบกวนสอบถามเรื่อง Wifi Router ที่ใช้เวลาเดินทางต่างประเทศครับ

กระทู้คำถาม
ผมเดินทางบ่อยและหลากหลายทวีป

ตอนนี้กำลังตามหา Wifi router ที่ใช้งานได้หลากหลายประเทศครับ หลักๆก็จะใช้ใน ไทย จีน ฮ่องกง ญี่ปุ่น อเมริกา ยุโรป รัสเซีย  อินเดีย ตะวันออกกลาง และประเทศในกลุ่มอาเซียน  - ส่วนใหญ่ผมจะไปหาซื้อ SIM ขอประเทศนั้นๆอยู่แล้วครับ ส่วนบางประเทศ ที่ซื้อยากหน่อย เช่น อินเดีย ผมก็จะมีอยู่แล้ว

รบกวนสอบขอคำแนะนำว่าผมควรจะใช้ Wifi Router ยี่ห้อไหน รุ่นอะไร ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณทุกๆความเห็นนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่