จะ Block Clip โป๊ ใน youtube ได้อย่างไร

ผมต้องการจะ block คำค้นหาที่เกี่ยวกับหนังโป๊( หรือคลิปที่ไม่เหมาะสมกับเด็กๆ ไม่อยากให้เขาหมกมุ่นกับพวกนี้ ผมต้องทำอย่างไรครับ ลองเข้าไปหาข้อมูลจาก google ก็เจอครับแต่มัน blockได้เฉพาะคำค้นที่เป็นภาษาอังกฤษ

ส่วนคำไทย พอลอง search ปรากกฏผลออกมาอื้อเลย

ลูกๆเริ่มจะเข้าสู่วัยอยากรู้อยากเห็น ผมก็พยายามอธิบายให้เขาฟังอยู่ตลอดแต่อีกด้านเราก็ต้องหาวิธีป้องกันสื่อไม่ดีพวกนี้ด้วยเช่นกัน ใครพอจะรู้วิธีแก้ไขบ้างครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่