[CR] `Spring in Switzerland` ดินแดนแห่งความสุข

สวัสดีครับ

ลังเลอยู่นานว่าจะเขียนดีไหม แต่ไหน ๆ ก็นอนไม่หลับ เลยเปิด Macbook ขึ้นมาย่อรูป และรีวิวทริป Switzerland ที่ได้ไปมาระหว่างวันที่ 3 - 14 เมษายน 2014 เพื่อเป็นการตอบแทนความรู้ที่ได้รับจากเพื่อน ๆ ชาวพันทิป และเผื่อว่าจะเป็นข้อมูลที่เป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่สนใจจะไปเที่ยว Switzerland ครับ

ภาพทั้งหมดที่เห็นผมถ่ายด้วยกล้อง Nikon D7000 และผ่านการ Process บน Adobe Lightroom โดยเฉพาะในวันที่ฟ้ามืดและฝนตก ซึ่งหากไม่ทำเช่นนี้แล้ว ภาพที่ได้จะมืด ๆ ทึม ๆ หม่น ๆ ไม่น่าดู ตัวผมคงไม่ได้มีโอกาสกลับมาถ่ายได้อีกบ่อย ๆ ดังนั้นหากเพื่อน ๆ ท่านใดไม่ชอบเพราะดูไม่จริง ก็มองผ่านไปได้นะครับ

แก้ไข : ผมไม่ค่อยได้เข้ามาเล่นบ่อย ๆ ยังไง PDF แพลนเที่ยวโหลดได้จากที่นี่เลยนะครับ

https://dl.dropboxusercontent.com/u/77252121/Switzerland.pdf

**ผมต้องขอขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุก ๆ ท่านที่โหวตกระทู้นี้จนเป็นกระทู้แนะนำนะครับ เป็นครั้งแรกของผมเลยที่มีกระทู้รีวิวติดแนะนำอย่างนี้ ดีใจมาก ๆ ครับ**

ชื่อสินค้า:   Switzerland
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่