อยากทราบว่าผักสวนครัวอะไรที่ปลูกได้ง่ายและกินได้ตลอดโดยไม่ต้องปลูกใหม่เหมือนผักบุ้งบ้างครับ

อยากทราบว่าผักสวนครัวอะไรที่ปลูกได้ง่ายและเก็บกินได้ตลอดปีโดยไม่ต้องปลูกใหม่เหมือนผักบุ้งบ้างครับ เพราะส่วนมากที่อ่านดูพอเก็บพืชผักได้สักพักก็จะไม่เป็นผลบ้างต้องปลูกใหม่ทั้งต้น ผมขี้เกียจปลูกหลายครั้งครับเพราะเป็นคนปลูกอะไรไม่ค่อยขึ้น บางทีปลูกไม่ขึ้นเพราะดินชื้นเกินไป รดน้ำมากก็ปลูกไม่ขึ้น พอไม่รดน้ำก็ดันฝนตกทุกวัน ดินก็มีหินปนเยอะ ผมก็เลยตักดินใส่ถุงดำ อยากรู้ว่าอะไรที่ปลูกง่ายและเก็บได้ตลอดครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่