[มีspoil] Game of Thrones SS4 ถามเรื่องที่เกิด ที่บ้านคราสเตอร์ครับ

กระทู้คำถาม
1. คนที่มาเข้าหน่วย Night Watch ทีหลัง ใช่คนเดียวกับที่ทำงานให้โบลตั้น และเป็นคนตัดมือเจมี่ แลนนิสเตอร์ หรือเปล่าครับ
2. ตอนไปบุกบ้านคราสเตอร์ ดูเหมือนมีจุดประสงค์จะไปเพื่อลักพาตัวแบรนดอนโดยเฉพาะ
คือเข้ามาร่วมกับ Night Watch เพื่อสืบข่าวแบรนเลยหรือเปล่า? แล้วจุดประสงค์คืออะไร?

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
1. คนที่มาเข้าหน่วย Night Watch ทีหลัง ใช่คนเดียวกับที่ทำงานให้โบลตั้น และเป็นคนตัดมือเจมี่ แลนนิสเตอร์ หรือเปล่าครับ
- ใช่แล้วครับ คนของโบลตั้น ชื่อ ล็อค

2. ตอนไปบุกบ้านคราสเตอร์ ดูเหมือนมีจุดประสงค์จะไปเพื่อลักพาตัวแบรนดอนโดยเฉพาะ
คือเข้ามาร่วมกับ Night Watch เพื่อสืบข่าวแบรนเลยหรือเปล่า? แล้วจุดประสงค์คืออะไร?
เพราะโบลตั้นได้รู้จาก แรมซีย์ ว่าแบรนยังไม่ตาย (ธีออนสารภาพ) เลยส่งล็อคให้ไปสืบหา

ในซีรี่ส์ไม่ได้บอกไว้ แต่ความคิดของผม โบลตั้นคงคาดว่าแบรนจะหนีขึ้นเหนือไปที่กำแพง เพื่อหาจอน แต่พอมาก็ไม่เจอ แต่เข้ากลุ่มไนท์วอทช์ไว้ก่อน เพราะจะได้ออกค้นหาไปด้วย เผลอ ๆ อาจได้จัดการจอนไปด้วย (มั้ง)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่