ละเมิดลิขสิทธิ์ใน Youtube

สวัสดีค่ะ คือเราเป็นคนนึงที่เข้าใช้งานยูทูปบ่อยๆ แล้วเกิดข้อส่งสัยขึ้นน่ะค่ะว่าการละเมิดลิขสิทธิ์เนี่ย ขั้นไหนถึงจะเรียกว่าละเมิดอ่ะ ยกตัวอย่างนะ ถ้าเกิดว่าเราดาวน์โหลดเพลงจากยูทูป แล้วอัพโหลดขั้นใหม่ แล้วปรับชื่อเล็กน้อย อย่างนี้เรียกว่าละเมิอลดมั๊ยคะ? แล้วถ้าสมมติว่าเราแปลงไฟล์ที่โหลดมาเป็น MP3 แล้วทำ MV ใหม่ ประมาณสไลด์ที่คนเค้าชอบทำกันอย่างนี้ละเมิดมั๊ยคะ? ถ้าละเมิดแล้วจะเกิดอะไรขึ้นอ่า จะมีการจับกันเกิดขึ้นไหมคะ หรือว่าจะลบวีดีโอ หรือยูสเซอร์ที่ลงอะคะ ขอคำชี้แนะด้วยค่ะ แบบว่าสงสัย ^_^

ปล.อย่าว่าเราโง่เลยนะ เรายังไม่บรรลถนิติภาวะ 555

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่