รบกวนแฟนๆหนังแฮร์รี่พอตเตอร์ช่วยดูภาพของ เดรโกกับเฮอร์ไมโอนี่2ภาพนี้หน่อยนะคะ (แก้ไขใส่ภาพแล้ว กระทู้อันเก่าแจ้งลบแล้ว)

พอดีกระทู้อันเก่าที่ตั้งไป เราแก้ไขใส่ภาพไม่ได้ เลยตั้งกระทู้ใหม่ กระทู้นี้นะคะที่จะเก็บไว้
***กระทู้เก่าแจ้งลบแล้ว รบกวนทุกคนเข้าไปแจ้งลบให้มันหายไปด้วยนะคะ***

คือเราไปเจอ2รูปนี้จากในพันทิปนี้ละค่ะ เรากำลังสงสัยว่า 2รูปนี้เป็นภาพเบื้องหลัง หรือภาพตัดต่อคะ
เพราะช่วงนี้เราย้อนดูแฮร์รี่พอตเตอร์ย้อนหลังพอดี แล้วไม่เห็นมีฉากที่ทั้ง2คนมาเจอกันแบบในรูปเลย
ไม่รู้ว่าเราดูตกหล่นตรงไหนไปหรือเปล่า?

เอาจริงๆเราอยากให้เจ.เค. จับคู่มัลฟอยกับเฮอร์ไมโอนี่นะ เราไม่อยากให้คู่กับเพื่อนกันเองแบบรอน
แต่ไม่สมหวัง ที่เจ.เค.ไม่จับคู่ให้เพราะมัลฟอยเป็นตัวร้ายใช่ไหมคะ แต่ตอนแรกเหมือนได้ข่าวมาแว่วๆว่า
ตอนแรกป้าแกจะจับคู่ตัวละคร2คนนี้มาคู่กัน เพราะมัลฟอยถึงจะร้ายแต่ก็ไม่ได้ร้ายสุดๆ แล้วจะให้กลับใจมาดี
เลยว่าจะจับเดรโกมาคู่กับเฮอร์ไมโอนี่ แต่สุดท้ายก็เปลี่ยนใจจับเฮอร์ไมโอนี่ไปคู่กับรอน จริงไหมคะที่ได้ยินมา

เสียดายเนอะ เราอดจิ้นเลย เพราะเคมี2คนนี้ในหนังเข้ากันสุดๆ เหมือนคู่กัดกันตามละครน้ำเน่าเมืองไทยเลย
สงสัยอีกอย่างค่ะ ในเมื่อเจ.เค.ไม่ต้องการให้มัลฟอยไปทางสายมืดเต็มที่ ตอนหลังได้มีการทำให้เห็นว่า
เขาแค่หลงผิดเดินตามทางที่พ่อกำหนดไว้ เนื่องจากถูกเลี้ยงดูมาแบบผิดๆด้วย ได้สำนึกว่าที่ผ่านมาทำผิดไป
ทำไมถึงตัดฉากถ่ายทำ ที่มัลฟอยวิ่งเข้าไปโยนไม้กายสิทธิ์ให้แฮร์รี่ในหนังออกละคะ เราอยากให้มีฉากนั้นมาก

บางคนบอกว่าเพราะไม่มีฉากนั้นในหนังสือ แต่ในหนังสือก็บรรยายอีกแบบที่บอกประมาณให้รู้ว่ามัลฟอยลึกๆแล้วดี
แต่ขี้ป็อด เย่อหยิ่งกับสายเลือดบริสุทธิ์ของตัวเองมากไปหน่อย สุดท้ายก็คิดทำร้ายฆ่าแฮร์รี่ไม่ลง
ทำไมเจ.เค.ถึงตัดฉากนั้นออกนะ เราเสียดาย เพราะถ้าใส่ลงไป จะทำให้คนดูเข้าใจและรู้สึกดีกับมัลฟอยมากขึ้น
เหมือนที่เราเข้าใจเหตุผลของสเนปทั้งๆที่ตอนแรกเราเกลียดสเนปมากๆเลย หรือเจ.เค.ไม่รักตัวละครเดรโกน๊า ฮ่าๆ

สรุปนะคะ นอกเรื่องไปไกล ในรูปที่เราเซฟมาคือภาพเบื้องหลังหรือภาพตัดต่อที่แฟนๆจิ้น2คนนี้ตัดต่อใช่ไหมคะ
เราขอบริจาคภาพคู่ของทอมเฟลตันกับเอมม่าวัตสันด้วยนะคะ ชอบ2คนนี้คู่กันมากๆ จะเป็นรูปที่ทั้งคู่เจอกัน
ทั้งในหนังแบบฐานะเดรโกเจอกับเฮอร์ไมโอนี่ หรือเจอในฐานะทอม เฟลตัน เจอบกับ เอมม่า วัตสันก็ได้ค่ะ

แล้วก็เราชื่นชอบทอม เฟลตันมากๆเลยค่ะ ถ้าใครเป็นแฟนคลับพี่ทอมเหมือนกัน
รบกวนบอกแหล่งติดตามข่าวสารพี่ทอมในไทยและต่างประเทศให้หน่อยนะคะ
เราอยากติดตามหลายๆแห่ง เผื่อได้อ่านข้อมูลข่าวสาร หรืออัพเดตผลงานปัจจุบันที่เขาเล่น
ตอนนี้เราติดตามพี่ทอมในไอจี t22felton กับfanpage official ของtom felton
ส่วนแฟนเพจในไทยเราติดตาม tom felton thai แค่1เพจเองที่แปลข่าวสารพี่ทอมมาอัพเดต
ไม่ทราบยังมีที่อื่นอีกไหมคะ คือเราคิดว่าคนชื่นชอบเดรโกมัลฟอยหรือพี่ทอมเฟลตันก็เยอะ
แต่หาข้อมูล แหล่งรวมแฟนคลับ หรือแฟนเพจเกี่ยวกับเขามีน้อยมากๆ ไม่เหมือนตัวละครอื่นT^T
ถ้าใครทราบ รบกวนบอกเราด้วยนะคะ (ตอนนี้เราก็ไปเม้นไอจีพี่ทอมบ่อยๆ เผื่อเขาจะคุ้นลอคอินเรา555)

ปล.1 ไม่ทราบว่าใครมีลิ้งเว็บดูหนังแฮร์รี่พอตเตอร์ แบบซาวด์แทร็ก แล้วมีsubtitleภาษาไทยด้านล่างไหมคะ
คือเราย้อนดูในเว็บ เราเจอแต่ที่เป็นพากย์ไทย ซึ่งเราอยากได้ยินเสียงของนักแสดงจริงๆมากกว่า
แล้วก็อยากฝึกภาษาด้วยช่วงปิดเทอม เลยอยากเริ่มจากดูหนังซาวด์แทร็กของแฮร์รี่ พอตเตอร์ก่อน

รบกวนใครมีลิ้งซาวด์แทร็ค กับพื้นที่ติดตามข่าวสารของทอม เฟลตัน ทั้งไทยและต่างประเทศ บอกเราด้วยน้า
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่