สอบถามการขอยื่นคืนภาษีสรรพากรครับ

ผมได้ขายบ้านไปสองล้านกว่าบาท เสียภาษีบุคคลธรรมดาไปประมาณสามหมื่นบาท ค่าอากรแสตมป์หนึ่งหมื่นสองพันบาท อยากทราบว่าจะต้องยื่นพร้อมกับการขอคืนภาษีหรือไม่ เพราะทุกปีผมยื่นขอคืนภาษีที่มีรายได้จากดอกเบี้ยและเงินปันผลประมาณสามแสนบาทที่ยังไม่หักภาษี รายได้อื่นๆไม่มี มีบุตรหนึ่งคนที่กำลังเรียนอยู่ อยากทราบว่าผมจะต้องทำอย่างไรครับ ขอบคุณมากครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่