Honda Jazz 2014 (top) หรือ Nissan Pulsar 1.6V

กระทู้คำถาม
ขอความเห็นครับ

ตอนนี้จอง Jazz ใหม่ไปแล้ว ราคารถ 745k ดอก 2.3% ไฟแนนผ่านแล้ว รอรถเดือน9 (นานมาก)
แต่วันนี้ไปรู้จักเจ้า Pulsar มา ทั้งที่ก่อนนี้หาข้อมูลแล้วไม่เจอเล๊ยยยย ว่ามีเจ้ารุ่นนี้อยู่ด้วย เพราะการตลาดไม่ดี คนไม่ค่อยพูดถึง

ไปเห็นโบชัวมาครับว่า Pulsar รุ่น1.6V (รุ่นกลาง) ตัวรถ 844k แต่ดอก0% ของแถมเต็มสตรีมมากๆ มีลดเป็นเงินสดด้วย
ไปๆมาๆ อาจแพงกว่าJazzที่จองไปไม่เท่าไหร่ ผ่อนต่อเดือนอาจพอๆกันซะงั้น

พอทราบครับว่ารถมันคนละระดับกัน
แต่ผมไม่รู้เลยว่าในระยะยาว Pulsarจะจุกจิกไหม ค่านุ่นนั่นจะแพงกว่าjazzเท่าไหร่ แล้วจะคุ้มไหมในระยะยาว
เลยอยากให้ลงความเห็นหน่อยครับ ว่าควรเลือกคันไหน
รถคันแรกผมด้วย ไม่รู้ว่าต้องวิเคราะห์ตรงไหนบ้าง
ถ้าPulsarดีกว่า จะทิ้งค่าจองเลยครับ - -*
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น