AIS ครับ คุณเคยดูแอพ AIS Bookstore บน Windows Phone บ้างไหมครับ

กระทู้คำถาม
AIS ครับ คุณเคยดูแอพ AIS Bookstore บน Windows Phone บ้างไหมครับ

คือวันนี้เกิดลืม iPad ไว้ที่บ้านแต่เกิดอยากอ่านนิตยสารในไทยขึ้นมา ก็เลยหยิบเอา Samsung Ativ S มาลองเปิดใช้ดู

แต่ปรากฏว่า มันโหลดอะไรไม่ได้เลย
หนังสือหรือนิตยสารที่เคยซื้อไว้ ไม่มีอะไรทั้งนั้น
มีแต่แถบวิ่ง ๆ บอกว่ากำลังโหลดอยู่

คือไม่นึกเลยว่าบริษัทมหาชนขนาดใหญ่ที่มีกำลังทรัพย์ กำลังคนมากมายมหาศาล จะไม่มีความสามารถทำแอพให้มันออกมาแค่ระดับพอใช้ได้
คือแค่ระดับพอใช้ ไม่ต้องเลิศเลออะไรก็ยังทำไม่ได้

ถ้ามันไม่พร้อมขนาดนั้นก็ถอดออกไปก่อนก็ได้ ไม่ใช้เอาไว้ให้รก ๆ ให้คนด่าแบบนี้

ยิ่งถ้าไปอ่านความเห็นที่เขาคอมเมนท์ไว้ในแอพสโตร์แล้วยิ่งจะเห็นเลยว่ามีแต่คนด่าเป็นส่วนใหญ่
ได้คะแนนต่ำเตี้ยเรี่ยดินแค่ 1.5 ดาวอีกต่างหาก

ก็ฝากไปบอกหน่วยงานที่เกี่ยวข้องด้วยแล้วกัน อย่าปล่อยให้แอพค้างในสโตร์ประจานความไม่ใส่ใจในผลิตภัณฑ์ของตัวเองอยู่อีกเลย

ปล. บอกให้คนทำแอพเข้าไปดูที่ลูกค้าเขาด่าไว้บ้างนะครับ
ไม่รู้ว่าปล่อยแอพออกมาได้ยังไงทั้งที่ยังไม่พร้อม หรือทดลองใช้งานกับเครื่องหลาย ๆ รุ่น
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่