สอบถามเรื่องค่า Deductible ของประกันชั้น 1 เมืองไทยประกันภัยค่ะ

มีข้อสงสัยสำหรับตารางของค่าเสียหายส่วนแรกของประกันชั้น 1 เมืองไทยประกันภัยค่ะ
คือเราเข้าใจว่า ค่าเสียหายส่วนแรก (ตามช่องในตาราง) อาจมี หรือ ไม่มีก็ได้ แล้วแต่กรณีใช่ไหมคะ

ทีนี้พอดูในส่วนของรายละเอียด มีข้อนึงบอกว่า ความเสียหายที่เกิดขึ้นเฉพาะกับสีเพียงอย่างเดียว ไม่มีรอยบุบ รอยแตก รอยร้าว จะต้องจ่ายค่าเสียหายส่วนแรก

**มาถึงตรงนี้เลยสงสัยว่า รถเราที่ไปชนกับรถอีกคัน ซึ่งเราผิด (วิ่งผิดช่อง) แต่รถเราเป็นรอยแค่สีถลอก อย่างนี้เราจะต้องจ่ายค่าเสียหายส่วนแรกมั๊ยคะ
รถเราเป็นประกันชั้น 1 ไม่ระบุชื่อผู้ขับ ตอนชนมีประกันทั้ง 2 ฝ่ายมาเคลียร์ และมีการถ่ายรูปไว้เรียบร้อยค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่