จะซื้อตั๋วเครื่องบิน ซื้อกับสายการบิน หรือซื้อกับเอเจ้นดีค่ะ

กระทู้คำถาม
จะไปเรียนที่ตูลูส ฝรั่งเศส 1 ปีค่ะ จะเดินทางกันยานี้
คอยดูราคาตั๋วลงตูลูส ในสกายสแกนเนอร์บ่อยๆค่ะ
แต่ที่ซื้อในเน็ตไม่ได้ เพราะยังไม่รู้วันกลับที่แน่นอนน่ะค่ะ เลยตั้งใจจะทำเป็นตัวเปิดไว้สำหรับขากลับ
สายการบินที่มองๆไว้ ก็เป็น บริติชแอร์เวย์ ลูฟธันซ่า เอแอลเอ็ม และการ์ตา ค่ะ

ระหว่างซื้อโดยตรงกับสายการบิน กับไปซื้อตามเอเจ้นที่เค้าขายตั๋วเครื่องบิน อันไหนจะได้ราคาดีกว่ากันคะ
สงสัยค่ะ ว่าพวกเอเจ้นนี่เค้าคิดเปอร์เซนต์กันยังไงหรอคะ
หรือถ้าซื้อกับสายการบิน ก็อาจต้องเป็นเคาเตอร์ที่สนามบิน ถูกต้องไหมค่ะ

ตั๋วไปต่างประเทศไม่เคยซื้อเองมาก่อนเลยค่ะ
แนะนำด้วยค่ะ ขอบคุณนะคะยิ้ม
แสดงความคิดเห็น