Annapurna Base Camp (เนปาล) รบกวนสอบถามขอข้อมูลทริป ABC ครับ ?

สวัสดีครับเพื่อน ๆ พี่ ๆ ชาวบลูแพลนเน็ต
พอดีว่าปีหน้า (2015) ผมมีแพลนอยากไป trekking เส้นทาง Annapurna Base Camp (ABC) อันโด่งดังของประเทศเนปาล
ช่วงนี้กำลังวางแผนเก็บข้อมูลไปเรื่อย ๆ เลยมีคำถามรบกวนขอข้อมูลด้วยนะครับ
----------------------------------------------
1. ช่วงเดือนที่นักท่องเที่ยวนิยมไปหรือเดือนที่แนะนำสำหรับการเทรคกิ้งเส้นทางนี้ครับ ?
2. ผมมีเวลาแค่ 10-11 วัน รวมบินไป-กลับ สามารถจัดทริปไปทั้ง Poonhill และไปถึง ABC ได้รึป่าว ?
3. พอจะรู้จักหรือแนะนำเอเจนซี่ที่ให้บริการจัดการทริปนี้บ้างมั๊ยครับ ?
4. ตั๋วเครื่องบินราคาโปรโมชั่นของการบินไทย ปล่อยออกมาทุกปีรึป่าว แล้วส่วนมากจะปล่อยออกมาช่วงไหนครับ ?
   (ลองกดดูตอนนี้ก็มีนะครับอยู่ที่ประมาณ 14,xxx บาท จากปกติ 19,xxx บาท แต่ไม่แน่ใจว่าปีหน้าจะมีมั๊ย)
5. ทริปนี้ค่าใช้จ่ายต่อคน ไม่รวมตั๋วเครื่องบินกรุงเทพ-กาฐมาณฑุ จะตกอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ครับ ?
ุ6. อยากทราบรายละเอียดการทำวีซ่าของประเทศเนปาลครับ ?
7. จากเวลาและเส้นทางที่กำหนด ใครมีประสบการณ์ลองช่วยวางแผน trekking ให้ก็ยินดีมากครับ
8. สุดท้ายแล้ว ใครมีคำแนะนำอื่น ๆ หรือข้อมูลสำหรับการเตรียมตัวก็สามารถแนะนำได้ครับ
----------------------------------------------
ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับข้อมูลนะครับ
หวังว่าคงจะเป็นประโยชน์สำหรับใครที่กำลังวางแผนจะไป trekking ที่นี่ด้วยเช่นกันครับ ยิ้ม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่