Full House - AoMike's Diary #130 เกาะร้าง ห่างรัก

ช่วงนี้ผมกำลังเพลิดเพลินกับฟุตบอลโลกที่ทีมรักผมได้เข้าชิง ผมเลยลัลลามากเป็นพิเศษ อกหักมาหลายปี สมหวังเรื่องบอลก็ยังดี 55555555555555555 และเพลิดเพลินกับ Begin Again Soundtrack อีก หนังก็ยังไม่ได้ดูหรอก แต่เห็นคนบอกว่าเพลงเพราะกันเยอะ เลย Pre-Order มาจากใน iTunes ตอนได้มาฟังนี่อยากจะร้องไห้เป็นสายเลือด เพลงมันเพราะมากจริง ๆ ใครยังไม่ได้ดูหนัง ลองฟังเพลงก่อนฮะ แล้วจะอยากดูหนังเลย .. แต่วันนี้จะเอาเพลงจากหนังมาให้ฟังกันก็กลัวจะไม่เข้ากับชื่อทู้ มันเลยต้องเป็นเพลงนี้สินะ ................

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

เอามาแปะไว้ลอย ๆ เผื่อวันนี้หญิงชาร์ติดเกาะแล้วมีเวลาเปิดได .. ก็ ....... มิรู้ .. สินะ
(เลียนแบบติ่งพี่)

พี่มิ้มฝากมาบอกติ่งทาสบ้านไดที่ไม่มีอะไรทำนะฮะ

อิชั้นมีเรื่องจะรบกวนค่ะ ใครที่พอมีเวลาวันนี้

1. เก็บชื่อหัวไดอารี่ กับลิ้งค์ ตั้งแต่ไดที่ 117

2.หาตารางงานน้องๆ กับพวกแบนเนอร์งานให้ทีค่ะ ของเดือนนี้จนถึง  Marry Me

คืออิชั้นต้องจัดหน้า PB ไดอารี่ 100 กับรวมคำอวยพรก่อนค่ะ เดี๋ยวไม่ทัน ใครพอไหว รบกวนคอมเม้นท์ต่อทีนะคะ

มีรางวัลเป็นคลิปเกมส์ตีหัว ท่านจะประทับใจกับความเว่อวังของชายไมค์เพิ่มขึ้น

คือออออออออออ กรีดร้องโหยหวนแบบบ้าคลั่งหลังจากรู้ว่า หญิงชาร์ของผม ติดเกาะ !!!!!!!!
(ไม่ชินเท่าไหร่ ปกติเห็นมีแต่โดน เกาะติด น่ะ)

ที่ไม่เข้าใจ ..

แท็กอิชายทำพรือ จะให้อิชายพายเรือมารับที่อ่าววิคตอเรียสินะ ..

ทั้งรูป ทั้งคลิปที่ออกมาแต่ละอัน มันช่างทำร้ายจิตใจติ่งสุชาร์ (อู้งาน) แบบผมซะเหลือเกิน (ร้องเพลงเบา ๆ ) อยากจะ cry cry cry ทำให้ชั้นหวั่นไหว .. อ้าวผิด ไม่ใช่ตู่ ปิยวดี ... เอ้ย ตู่ นันทิดา .... เอ้ย ตู่ ภพธร .... ไม่เอ้ยละ เดี๋ยวแป้ก ................. เออ นั่นแหละ รู้สึกเหมือนโดนเตะผ่าหมากกลางนั่งเล่นคืนวันศุกร์ตอนสี่ทุ่ม คือเจ็บมาก มันเจ็บมาก .. ทำไมเป็นคนแบบนี้ ทำไมเธอทำแบบนี้ ................ ฮือออออออออออ

.................... พอก่อน เลิกเวิ่นแพรพพพพพ เดี๋ยวติ่งป้า ๆ ด่า

กลับมาแซะอิชายดีกว่า

สเต็ปเทพุดพลัง พลิก แทรก โอบ .. คือดูจากชุด แกมโนแกมาจากโคโนฮะปะวะ ..
(เผื่อป้า ๆ ไม่รู้ โดคโนฮะ คือชื่อเมืองในการ์ตูนนินจาเรื่องนินจาคาถา โอ้โฮเฮะ)
สเต็ปนินจา นอนมา เข้าวิน ใครอย่าหวังได้โอบ วันก่อนเห็นใครตั้งชื่อจีนให้อิชายอยู่
ชื่อ หวง เว่ย หวง .......
เออ เหมาะสมสุดละชื่อนี้ ไม่มีชื่อไหนเข้าถึงคาแรคเตอร์อิชายได้เท่านี้มาก่อน ใครตั้งนะฮะ
นี่ว่าจะเปลี่ยนชื่อ รบกวนช่วยตั้งให้หน่อย ราศีเมถุน  เกิดวันอาทิตย์ เลือดกรุ๊ปบี ขอบคุณครับ

แถมอิชายมีโฆษณาแฝง

คือแกลงสองรูปติดก็ไม่มีใครว่าปะวะ หรือในเครื่องไม่มีรูปคนอื่นเลยนอกจากสุชาร์?
จะโฆษณาละครตัวเองคือ เอาตัวเองเป็นศูนย์กลาง มีแกในรูป นางเอกให้คนดูมโนเอาเอง?
มันช่ายม้ายนิ !!!!!! แถมเครื่องติดพายุรึไง ดีเลย์เป็นที่หนึ่ง
เจ้าคิกคัก

ฮือ .. ยิ่งดูยิ่งบาดใจ ดูเสื้อหญิงสิคร้าบ ผมอยากจิร้องไห้ ..

แต่ไม่เป็นไร ผมมองโลกในแง่ดี ว่าหญิงไม่ใส่เสื้อซ้ำและตัวนี้คงอยู่ใกล้มือสุดละ .. มั้ง
เม่าโศกเม่าโศก

รูปเดียวไม่พอ .. มีคนเอามาตอกย้ำอีก

คืออออออออ แกต้องสิงสุชาร์ลึกลงไปถึวนิวเคลียสเลยม้ายยยยยยยยยยยยย
ตัวไม่อยู่ ยังมีเสื้อที่มีชื่อแกเด่นหรากลางหน้าอกหน้าใจ มันคืออัลไล แกล้างสมองหญิงชาร์ไปแล้วใช่ไมค์ !!
(ถึงเมนผมจะหยิบเสื้อมาใส่เอง เมนผมก็ไม่ผิด เมนผมโดนอิชายล้างสมอง)

เห็นความลำเอียงของผมไปละ มาดูความลำเอียงของอิชายกันมั่งดีกว่า

คือดูท่าตอนอุ้มมาร์กี้ฮะ .. ขาอ่อน แขนปวกเปียก ยกไม่ขึ้น อุ้มไม่ได้

แล้วมาดูตอนอุ้มหญิงชาร์
อุ้มลอย ปลิวยังกะหมอนข้าง ไอ้สองมาตรฐานเม่าพาล
แรงจะมีหรือไม่มีต้องดูที่คนถูกอุ้มสินะ .. นิสัยยยยยยยย !!

หรืออิชายมโนว่าตัวเองเป็นพระเอกซีรีส์ เลือดมังกร

มีน้องชาร์เป็น หงส์ มุ้งมิ้ง ๆ

อ้อ มีคนตามไปดูอิชายที่ภูเก็ตโด้ยยยยยย

อยากถามพี่คนถ่ายว่า เสื้ออิชายคอลึกไปถึงสะดือขนาดนั้น พี่คนถ่ายยืนไหวไมค์ครับ เป็นป้า ๆ แถวนี้ นอนเป็นลมคาประตูรถไปละฮะ

พี่ล็อตตี้ครับ .. ไม่อยากเห็นละครับ แค่นี้ก็ทำร้ายกันมากเกินพออออออออออออ
ขอบหลบไปรักษาแผลใจกับลูกจันแพรพพพพพ .. ไม่ได้อีก ลูกจันมีพีท .. ฮือออ
ชีวิตผู้ชายแบบผม มันช่างวิ่งไปคิดเลขไป .. เผื่อใครไม่รู้ ผมเล่นมุก รันทด แต่ก็ช่างมันเถอะ
หลบมุมไปนั่งร้องไห้คนเดียวเงียบ ๆ เดี๋ยวไว้ถ่ายรูปอัพไอจีตอนน้ำตาเยอะ ๆ ละกัน
(อยู่ในทู้ไดอารีเล่นใหญ่ไม่มีใครว่า)

อ้าว ตายห่าน .. สามทุ่มกว่าละ ลูกจันมาละนี่หว่า พลาดเลย 55555555555555
ไม่ได้ ๆ ต้องรีบให้เสร็จก่อนสี่ทุ่ม ผมรอดูฮอร์โมน .. คือมันเข้ากับวัยผมพอดีอะนะ ..

อ้ะ ช่วยอิชายขายงานหน่อย

(รูปจากคุณ NAMPANZA)

เห็นตึกล็อกซ์เล่ย์ลิบ ๆ แถวด่วนท่าเรือ ดาวคะนอง ใช่มั้ยฮะ ..
ก็อยากให้ทางเจ้าของป้ายจัดเวรยามเฝ้าไอ้ป้ายนี่ดี ๆ นะฮะ
เดี๋ยวไม่ใช่เช้าวันอังคารเปิดงานมา จะงงอิชายด้านขวาหาย
เหลือแต่อิอัลติสด้านข้างนะ ผมเตือนไว้ก่อน

ปล. ถ้าหายไป ผมว่ามาตามหาจากติ่งป้าบ้านไดได้ฮะ
ไม่กี่คนหรอก คงไปช่วยกันปีนขึ้นไปปลดลงมา
เจ้าคิกคัก

นอกจากบรรดาติ่งปากจัดของหญิงชาร์ที่คอยกัดจิกหยิกหยอกอิชายอยู่เรื่อย
(จนผมเริ่มนึกว่าตัวเองเป็นซัวเรสละ)

หญิงฃาร์เองก็ใช่จะน้อยนะฮะ

เต่าเอือม แต่ที่ผมไม่เข้าใจคือทุกคนพร้อมใจกันลงรูปนี้ .. คืออิชายโดนหญิงแซะนี่คือติ่งทาสดี๊ด๊าเหมือนโดนแซะเอง

อยู่ในกรงดี ๆ นะอิชาย .. เดี๋ยวจะโดนไม้หน้าสาม

มีคนเอางานอิชายมาโฆษณาโด้ย

เอ๊ะ ลิงนี่เค้าต้องขึ้นบัญชีสัตว์สงวนที่กรมป่าไม้ด้วยเหรอ?

แล้วจ๊อบงานที่ภูเก็ตอิชายก็จบไปด้วยดี

ติ่งสุชาร์อย่างผมกำลังเกรงว่าคืนนี้อิชายอาจพายเรืออ้อมแหลมมลายู ผ่านทะเลจีนใต้
ไปโผล่อ่าววิคตอเรีย .. คุณ A'Jim ติ่งทาสบ้านไดที่หายไป อาจไปรอต้อนรับอิชายอยู่แถวท่าเรือ ..

มีคนหาคำตอบมาแล้นนนนนนนน ลายเซ็น 9 ยอดที่เสื้อ AOMIKE
คือลายเซ็นพ่ออิชายนี่เองงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง

อ้าว ดูท่าจะกลับมาได้แล้ว ..

แหม่ .. ที่หูนั่น สายด่วน สายตรงสินะ กลับเดี๋ยวนี้ กลับมาเลย กลับ กลับ กลับ

หิ้วคิตตี้หัวเบ้อเริ่มมาเลย มันคืออัลไล กระติกน้ำ? หรือลำโพง? หรือออมสิน?

พี่มิ้มส่งนี่มาให้ดูปิดท้าย .. อยากจิเอายามโนมัยซินให้อิชายทาแก้มโนมาก บอกเลย
http://instagram.com/p/qWnD10gv5L

เอ้า หมดไดเก่าละ งั้นผมแอบไปดูซีรีส์ที่เข้ากับวัยผมก่อน ฮอร์โมนมา 4 ทุ่ม ฮอร์โมนจบ ดูรักนี้เจ้จัดให้ย้อนหลัง แล้วรอดูบอลตอนตีสอง แหม่ ได้กลับมาใช้ชีวิตปกติซักทีหลังจากเป็นเด็กอนามัยมาสองอาทิตย์

ปิดด้วยนี่ละกัน OST Begin Agian
สวัสดีคร้าบบบบบบบบบบ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่