ถามหาโรงเรียนสอนขับรถยนต์ที่คุณได้ไปเรียนมาแล้วดี มีที่ไหนบ้างใน กรุงเทพค่ะ

เราต้องการแบบฝึกเกี่ยวกับกฏจราจรไทย รวมทั้งพวงมาลัยขวาทางไทยเราอ่ะค่ะ
อยากทราบว่าจะไปเรียนและเช่ารถไปกันเอง...อยากได้ครูที่มีจิตใจดีมีคุณธรรม
คิดว่ากี่วัน?......เราถึงจะขับเองได้....คือขับรถได้อยู่แล้วแค่เอาความเคยชินทางไทย4อาทิตย์
มันมีทางเป็นดังที่คิดหวังไหมคะ? หรือจ้างคนพร้อมรถจะตกราคาเท่าไรต่อวัน?
ได้ขับรถไปจังหวัดอื่นๆเช่นโคราชใน1อาทิตย์(ไปที่อื่นใกล้เคียง)  การจราจรมันน่ากลัวมากมั๊ย
และลงไปทางใต้1อาทิตย์แบบนี้หลายจังหวัด มีความเป็นไปได้ มีใครเคยทำแบบนี้บ้าง?

ห้องที่tag มีความจำเป็นนะคะเช่นคนไทยในเยอรมัน/แม่บ้านต่างแดน  อาจมีประสพการณ์แนะนำดิฉันได้
หารร.สอนขับรถไม่รู้จะ tagอันไหน....งง

แสดงความคิดเห็น