เรื่องการตอบคำถามในการทำประกันสุขภาพค่ะ

กระทู้คำถาม
มีข้อสงสัยเรื่องการตอบคำถามสุขภาพในการทำประกันสุขภาพค่ะ
ตัวอย่างเช่น ตอนทำประกันมะเร็ง ตอบว่าไม่มีญาติเป็นมะเร็ง เพราะ ณ ตอนนั้นไม่มีข้อมูลจริงๆ
แต่ตัวเองไม่มีประวัติมะเร็งใดๆนะคะ และได้รับการอนุมัติ
ต่อมาเมื่อชำระเงินไปเรียบร้อยแล้ว เพิ่งรู้ว่ามีญาติเป็นมะเร็ง
แบบนี้หากมีการเคลมเกิดขึ้นในอนาคต เราจะสามารถเคลมได้หรือไม่คะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่