คุณเคยได้รับ เกร็ดความรู้ หรือความเชื่ออะไรผิดๆมามั้ย ที่พอมารู้ทีหลังแล้ว...มันไม่ใช่อะกิฟ!

เกร็ดความรู้ หรือความเชื่อที่เล่ากันมาปากต่อปาก บางทีมันก็ถูก บางทีมันก็ผิด อย่างฮาๆ
สำหรับผม
สมัยเด็กๆ ที่บ้านจะชอบทำหมูกระทะ ทานกันเองบ้าง เป็น private party เล็กๆ
ซึ่งเราก็จะสั่งเครื่องดื่ม และหนึ่งในนั้นก็มีน้ำอัดลม ... ผมชอบกินโคล่าครับ ส่วนคุณแม่ชอบกินน้ำเขียว
แม่ก็มักจะบอกผมว่า "กินน้ำเขียวสิดี มันช่วยฆ่าพยาธิ" เราก็เลยกินน้ำเขียวกันเสมอมา

ล่าสุดผม party กับเพื่อน ก็รู้ความจริง .... ว่ามันไม่ใช่อะกิฟฟฟ .... บ้าจริง ผมเชื่อว่า "กินน้ำเขียวช่วยฆ่าพยาธิ" มา 10 กว่าปีแล้ว
เต่าเอือมเต่าเอือมเต่าเอือมเต่าเอือม

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
แอร๊ยย! เป็นทู้ป็อบ
ขอบคุณทุกคอมเม้นที่ทำให้ผมมีวันนี้ (ปลื้มปริ่ม)
แม่เคยสอนไว้ว่าเป็นทู้ป๊อป ต้องแจกน้ำเขียว เชิญรับน้ำเขียวที่ช่องจ่ายยา ช่อง 2 กันนะครับทุกคนนนน
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่