ขอคำแนะนำครับถ้าเราจะลงทุนให้ได้ผลกำไรประมาณ 5-7% ต่อปีโดยเสี่ยงน้อยที่สุด

ตามหัวข้อเลย ถ้าผมมีเงินก้อน ที่ต้องการจะลงทุนโดยหวังผลกำไร 5-7% ต่อปี
โดยที่อัตราเสี่ยง น้อยที่สุด ควรจะลงทุนในอะไรบ้างครับ
คือถ้าได้ ผลประโยชน์ประมาณนี้ผมคิดว่าผมจะอยู่ได้แบบสบายๆครับ

แต่ทำมาค้าขายไม่เป็นครับ ยึดอาชีพลูกจ้างมาตลอดชีวิตการทำงาน
อายุก็มากแล้วด้วย ไม่อยากเสี่ยง ครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ _/\_

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่