ถามคนเคยเที่ยวตรังครับ : อยากไปถ้ำเลเขากอบ สระมรกต และไปพักเกาะไหง มีเวลา 1 วัน ทำได้มั้ยครับ

ถามหัวข้อเลยครับ คือผมกับเพื่อนจะขับรถไปจากกระบี่ แล้วไปพักที่ตรังซักคืน คิดว่า ระหว่างทางไป อำเภอห้วยยอด จะแวะถ้ำเลเขากอบ
แล้วค่อยหาเรือไปพักเกาะไหง เช้ารุ่งขึ้นค่อยไปสระมรกต แล้วขับรถขับกระบี่ อยากถามว่า

1. แพลนมันดูเป็นไปได้มั้ยครับ
2. เรือไปเกาะไหงต้องขึ้นจากที่ไหนครับ
3. ถ้าจะไปถ้ำมรกตต้องไปจากในตัวเมือง หรือไปจาก เกาะไหง ได้มั้ยครับ

ขอบคุณมากนะครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
เคยไปแต่เป็นเส้นทางกลับกันนะคะ คือวิ่งจากตรัง แวะเที่ยว ถ้ำเลฯ กับสระมรกตค่ะ แล้วไปพักที่อ่าวนางค่ะ วันเดียวทำได้ค่ะ

แต่ในส่วนของเรือที่ไปเกาะไหง ไม่ทราบเรื่องเวลาเรือหมดค่ะ

** ถ้าไปจากกระบี่ แวะเที่ยวสระมรกต ก่อนได้เลยค่ะ ถ้าเที่ยววันรุ่งขึ้นต้องย้อนมาไกลนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่