หิ้วของ duty free ขึ้นเครื่องได้มั้ยค่ะ ( singapore )

ถ้าซื้อของที่ duty free ที่ singapore กลับเข้ามาไทยจะหิ้วของเหลว(น้ำหอม)ขึ้นเครื่องได้มั้ยค่ะ จำกัดเท่าไหร่ค่ะ หรือต้องโหลดเท่านั้นค่ะ

ขอบคุณค่ะ ยิ้ม
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 6
100มล. ต่อชิ้นหมายถึงว่าของเหลวทั่วไปที่ติดมาจากข้างนอก เช่นโฟมล้างหน้า ยาสีฟัน เครื่องสำอางต่างๆที่คุณพกไปครับ
ถ้าซื้อดิวตี้ฟรีสนามบินปริมาณเกินก็ได้ แต่ห้ามแกะซีล และห้ามต่อเครื่องครับ

ถ้าบินตรงสิงคโปร์ หาดใหญ่ไม่มีปัญหา ซื้อที่สิงคโปร์ได้เลย
แต่ถ้าบินสิงคโปร์ กทม.  แล้วรอต่อเครื่องไปหาดใหญ่ อันนี้ซื้อจากสิงคโปร์ไม่ได้ คุณต้องลงเครื่อง กทม. ซื้อที่ดิวตี้ฟรี กทม.
เขาจะถามว่ามีต่อเครื่องหรือเปล่า ถ้ามีเขาก็จะใส่ถุงที่มีซีลและรับประกันว่าของเหลวนั้นๆปลอดภัย ถือขึ้นเครื่องในสนามบินนั้นได้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่