จะไปเที่ยวภูเก็ตช่วง 19-23 มิ.ย. 57 ค่ะ

ได้ตั๋วถูกของนกแอร์ไปกลับกรุงเทพ - ภูเก็ตมา จองไปตั้งแต่เดือนเมษายน จองแบบไม่ได้คิดอะไรเลยค่ะ แล้วเพิ่งเห็นข่าวเกี่ยวกับมรสุมเข้าทางใต้.. ไม่ทราบว่าเป็นยังไงบ้างคะที่ภูเก็ตช่วงนี้ T T ไม่เคยไปทะเลช่วงมรสุมเลยอ่ะค่ะ เลยไม่แน่ใจว่าเป็นยังไงบ้าง พักอยู่แถวหาดกะตะค่ะ ยังไงรบกวนขอคำชี้แนะหน่อยนะคะ แฟนเป็นชาวต่างชาติอยากมาดำน้ำด้วย คิดว่าคงลงเรือไปไม่ได้แน่นอน T T

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ไปก่อนเถอะ

อะไรจะเกิดก็ต้องเกิด ช่วงนั้นอาจมีฝนหรือไม่มีฝนก็ได้ ฝนไม่จำเป็นต้องตกทุกวัน หากฝนตกหลบฝนอยู่ในห้องทำอะไรสนุกๆอย่างอื่นก็ได้นี่นา
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่