[CR] ไปทั่วทีป ณ เกาะกูด

สวัสดีชาวพันทิปทุกๆท่านครับ ผมเป็นอีกคนหนึ่งที่ชอบเข้ามาดูรีวิวจากหลายๆท่านเพื่อเก็บข้อมูลเช่นกัน และนี่ก็เป็นครั้งแรกกับการรีวิวการเดินทางของผม ถ้ามีส่วนไหนขาดตกบกพร่อง ต้องขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ

การเดินทางครั้งนี้ ผมเลือกที่จะไปที่ "เกาะกูด" ซึ่งได้ศึกษาจากหลายๆท่านแล้วว่า เป็นที่ๆเงียบ สงบ และสวยมากๆ และก็เลือก "เกาะกูด บีช รีสอร์ท" สำหรับที่พัก และก็อีกนั่นแหละครับ ที่เลือกที่พักที่นี่ ก็จากหลายๆท่านได้ยืนยันแล้วว่า สวยงาม และเงียบสงบ เหมาะแก่การพักผ่อนเป็นอย่างยิ่ง

แต่.....ช่วงที่ผมไป มันน่าจะเป็นช่วง มรสุม ซึ่ง ทั้งสามวันที่ผมเข้าพัก มีแต่ พายุ และ ฝนตก ตลอด จะมีบ้างที่ฝนจะหยุด แต่ที่แน่ๆ ไม่มีแดด และก้อนเมฆหรือท้องฟ้าใสๆให้เห็นกันเลย กิจกรรมที่คิดไว้ เช่น ดำน้ำ ก็ต้องอดกันไป เอาเป็นว่า เริ่มกันเลยดีกว่าครับ

เริ่มเดินทางจาก จ.ระยอง ไปยัง ท่าเรือแหลมศอก จ.ตราด เพื่อขึ้นเรือข้ามไปยัง เกาะกูด

ผมใช้บริการของ Kohkood Princess สำหรับการข้ามไปยัง เกาะกูด ครับ

ค่าบริการอยู่ที่ 350 บาท/คน/เที่ยว
สำหรับท่านที่ต้องการฝากรถ คืนละ 50 บาท/คัน
และเรือออก 12:30 สำหรับ Kohkood Princess มีเรือเที่ยวเดียวครับ แต่ถ้าของที่อื่น อาจจะมีหลายเที่ยวครับ อันนี้ไม่แน่ใจ

ช่วงที่อยู่บนเรือ ไม่สามารถถ่ายรูปอะไรได้เลย ฝนตก และพายุตลอด มืดไปหมดเลยครับ
ข้ามไปยัง รีสอร์ทเลยดีกว่า
พอไปถึงเกาะ ทางรีสอร์ทจะมีรถมารับครับ และน้องฝน ก็ยังคงตกตลอดการเดินทาง พอถึงรีสอร์ท ผมก็เข้าห้องพักเลยครับ เพราะฝนอีกเช่นเคย
ไปดูห้องกันดีกว่าครับ ห้องที่ผมจองไว้คือ "Sunset House Upper" ซึ่งจะอยู่ไกลหน่อย จากห้องอื่นๆ ออกจะโดดเดี่ยวด้วยซ้ำ

ข้างๆมีห้องพักอีกนะครับ แต่วันที่ผมเข้าพัก ห้องข้างๆว่างครับ

ด้านในครับ

รอบๆที่พักครับ

จากมุมห้องพักครับ

สระว่ายน้ำครับ

บริเวณหน้าหาดครับ ส่วนใหญ่จะเป็นโขดหินครับ เลยได้ภาพแบบ long exposure มาครับ

การเดินทางครั้งนี้ได้รูปไม่เยอะ เพราะน้องฝนตกตลอด คิดไว้ว่ามีโอกาสจะมาที่นี่อีกครั้ง เพื่อเก็บภาพที่ยังขาดเหลือ อยากได้แสงแดด และท้องฟ้าใสๆ
ขอจบการรีวิวเพียงเท่านี้ครับ โปรดชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณทุกๆท่านครับ

คลิปวีดีโอช่วงมรสุมครับ กลางคืน น่ากลัวกว่านี้เยอะครับ
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
ชื่อสินค้า:   เกาะกูดบีชรีสอร์ท
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่