iPod touch 5 ผมเป็นอะไรหรอครับ ใช้ไม่ถึง 5 นาที แบตร้อนจี๋เลย

กระทู้คำถาม
ipod touch 5 ช่วงนี้เป็นอะไรหรอครับ ชาจน์แบตราวๆ 2 ชั่วโมง ใช้งานประมาณ 15 นาทีขึ้นแจ้งแบตต่ำแล้ว ทั้งๆที่แสงจอปรับแค่ครึ่งเดียว แถมผมเล่นเกมไม่ได้ใช้สเปคมากด้วย (เกม 2048) แถมเครื่องร้อนกว่าปกติเลย มีอาหารแบตเสื่อมหรือป่าวครับ ขอบคุณคับ อาการที่เห็นได้ชัดคือ stand by ไว้ไม่นาน แบตหมด!! แล้วเล่นเกมที่ไม่ใช้สเปค ปิดทุกอย่างหมดแล้ว พอเล่นไปแปปเดียว แบตก็ร้อนอีก

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่