[CR] Lets Get Fit! แบ่งปัน/แนะนำ App ดีๆ สำหรับคนออกกำลังกาย/รักสุขภาพ

เดี๋ยวนี้แอปต่างๆ บนไอโฟนทำให้สะดวกขึ้นเยอะเลยค่ะ
วันนี้จะมาแชร์แอพฟิตเนสต่างๆ ที่มีติดเครื่องนะคะ
ใครมีแอพดีๆ ก็สามารถแชร์กันได้เลยค่ะ ชอบโหลด 5555
เม่าเคาะซื้อเม่าเคาะซื้อเม่าเคาะซื้อ

1. Instant Heart Rate - Heart Rate Monitor by Azumio

แอพสำหรับวัดการเต้นหัวใจ ค่อนข้างตรงเลยค่ะ
อันนี้เพื่อนเคยลองวัดเทียบกับสายรัดข้อมือ คลาดเคลื่อนน้อยมากเลยค่ะ
(เช่นเพื่อนวัดจากสายรัด 105 bpm แอพวัดได้ 103-106 bpm)
เหมาะกับคนงบจำกัดแบบเรา 5555

TIPS: การวัดให้คลาดเคลื่อนน้อยที่สุด (ส่วนตัวนะ) ใช้นิ้วโป้งจับด้านหน้าไอโฟนแล้ววางนิ้วชี้ *เบาๆ* บนเลนส์ค่ะ
และปกติเวลาวัดเราเอาเคสออกนะ ไม่งั้นมันวัดไม่ได้ซักที

2. Argus

แอพนี้ดีและครบค่ะ อันนี้ถ้าจำไม่ผิดจาก US Store นะ จะรวมทุกอย่างเลยคล้ายๆ ไดอารี่ของเรา
ไม่ว่าจะเป็นอาหาร การออกกำลังกาย ชีพจร (เชื่อมกับแอพแรก เจ้าเดียวกัน)
หน้าตาแอพไฮโซ ใช้ง่ายยยย

3. MyFitnessPal

สุดยอดแอพตลอดกาล ใส่อายุน้ำหนักส่วนสูงและน้ำหนักเป้าหมาย
แล้วมันจะคำนวณแคลอรี่+ปริมาณสารอาหารที่ร่างกายต้องการต่อวันให้ค่ะ

4. Runkeeper

คำนวณแคลอรี่จากการวิ่ง/เดิน/ปั่นจักรยาน ฯลฯ
จริงๆ มีแอพเยอะมากแนวๆ นี้ แต่ส่วนตัวชอบแอพนี้สุด
แคลอรี่ที่เบิร์นออกไม่เยอะเวอร์เหมือนบางแอพ 555
ที่พูดงี้เพราะบางแอพวิ่งแปปเดียวเบิร์นเยอะมาก เราก็วิ่งแปปเดียวนั่นแหละ เบิร์นเยอะจริงป่าวไม่ยู้

5. Blogilates

จาก US Store ค่ะอันนี้ จริงๆ แล้วดูใน Youtube ก็ได้
แต่เป็นแอพก็สะดวกดีค่ะ แยกเป็นหมวดหมู่ด้วย อยากโฟกัสขาเรอะ แขนเรอะ จัดปายย
ส่วนตัวชอบ Cassey มากกก เป็นเทรนเนอร์ที่ทำให้เราสนุก + เกือบตายได้ในเวลาเดียวกัน เม่าโศก
ที่สำคัญมีซีรี่ส์ Cheap Clean Eats แนะนำเมนูคลีนๆ อร่อย และราคาถูก! เลอค่ามากกก

ปิดท้ายด้วยคำคม (มั้ง) ขอบคุณที่ติดตามค่ะ อิอิ

ชื่อสินค้า:   Application iOS
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่