มีใครเคยไปมัลดีฟคนเดียวหรือเที่ยวคนเดียวท่ามกลางคู่รักไหมคะ??

จองตั๋วโปรไปมัลดีฟไว้ตั้งแต่ปีที่แล้วค่ะ ปกติเที่ยวคนเดียวอยู่แล้ว เลยว่าจะไปชิลๆ แต่ระหว่างนั้นมีบางคนเข้ามาในชีวิต ได้คุยได้เที่ยว ทำให้ไม่อยากไปเที่ยวเองโดยที่ไม่มีเค้า
แต่ตอนนี้อกหักแล้วค่ะ เค้าเพิ่งมาบอกว่าเค้ามีคนที่ใช่แล้ว ตัดสินใจไม่ถูกเลยค่ะว่าจะไปต่อยังไงดี
มีแต่คนเตือนว่าไปคนเดียวระวังจะเหงานะ นี่โสดเพราะเพิ่งอกหักด้วย
ตอนแรกว่าจะพักคลับเมดเพราะมีกิจกรรมให้ทำเยอะ แต่ไปคนเดียวต้องจ่ายเพิ่มอีกเกือบเท่าตัว.
จะไปดำน้ำ ก็ค่าใช้จ่ายสูง และมีคนแนะนำว่าควรไปแบบlive aboard
เม่าเหม่อ
ใครมีประสบการณ์ช่วยแชร์กันหน่อยนะคะ

ปล.อีกเดือนกว่าๆก็จะเดินทางแล้วค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่