HOW TO แต่งหน้า : สวยโกลว์ได้ทุกวัน แบบฉบับสาวคิมเบอร์ลี่

สวัสดีค่ะ สาวๆห้องแป้ง พักเรื่องเครียดๆ มาแต่งหน้ากันดีกว่าค่ะ
แต่งในสไตล์ everyday look กันอีกครั้ง ช่วงนี้ผิวโกลว์ๆ น่าจะกำลังมาแรง หัวใจ
จขกท. ชอบ สาวคิมเบอร์ลี่มาก เพราะเธอสวย ผิวใสเนียน และชอบเวลาเธอแต่งหน้ามากค่ะ
ลุควันนี้เน้นผิวใส โกลว์แบบธรรมชาติๆ แต่งได้ทุกวัน ตามแบบสาวคิมรูปนี้เลยค่ะ

เทียบกับคิมเบอร์ลี่สุดสวย

ภาพจาก IG ของคิมเบอร์ลี่ค่ะ  (สวยไม่เท่า แต่เราพยายาม อิอิ)

เธอสวยมาก ๆ  สาวแว่นหัวใจ
ปล. เราคงแต่งไม่ได้เหมือนทุกอย่าง แต่ได้แรงบันดาลใจมาแล้วกันนะคะ ร้องไห้

เริ่มจาก before - after
(หน้าไม่เหมือน แต่มั่น 555 เท่ เอ่อม)

เริ่มด้วยขั้นตอนการลงรองพื้น

หลังจากลงกันแดดเรียบร้อยแล้ว เราลง Benefit that Gal ทั่วหน้า เพิ่มความเด้ง
แล้วลงรองพื้น Diorsnow ทั่วใบหน้าค่ะ

ใช้ NARS matte multiple กรอบหน้า แล้วใช้ NARS orgasm แบบครีมทาให้วิ้งๆ บริเวณโหนกแก้ม

มาถึงการเขียวคิ้วค่ะ แห้ว

วาดกรอบคิ้วด้วย excel eyebrow ex ตัวนี้เราชอบมา เขียนง่าย เขียนตามโครงคิ้วเลยค่ะ
ลงสีเข้มที่หางคิ้ว ใช้ KATE design eyebrow แล้วใช้สีกลางลงที่หัวคิ้ว
เกลี่ยด้วยแปรง ให้กลมกลืน แล้วปัดคิ้วด้วย มาสคาร่าคิ้วของ Maybelline ค่ะ

อุปกรณ์เขียนคิ้วที่ใช้ค่ะ

มาถึงแต่งตากันบ้าง พาเลทและสิ่งที่ใช้ค่ะ

ใช้ พาเลท NAKED 1 แต่งค่ะ
คัดเบ้าตาด้วยสี BUCK แล้วใช้สี Nepal ของ NARS ลงบริเวณกึ่งกลางเปลือกตาค่ะ
ลงสีขาวมุกที่หัวตา แล้วใช้สี Darkhorse ลงให้ชิดขอบตา

เขียนอายไลเนอร์ด้วย Heavy rotation liquid eyeliner และขอบตาล่างด้วย in2it gelliner
ติดขนตาปลอมเบอร์ธรรมชาติๆ วันนี้เราใช้ของ บอกต่อ ค่ะ

ปัดแก้มสีชมพู ด้วย Laduree ปัดโหนกแก้มด้วย Geisha glow powder ให้ประกายมุกดูธรรมชาติ
ทาลิปสีชมพูสด ด้วยลอรีอัล ลิป

:: Finish look :: เพี้ยนโบ๊ะหน้า

จบแล้วค่า หวังว่าจะเป็นลุคที่สามารถนำไปใช้กันได้ทุกวันนะคะ
พาพันขอบคุณ ใครมีอะไรอยากติชม หรือ แนะนำ ได้เลยนะคะ เรายินดี

ถ่ายกับผ้าพันคอของคุณก๊อตจิ พิธีกรเทยเที่ยวไทย อิอิ

สำหรับวันนี้ ราตรีสวัสดิ์นะคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่