เที่ยวสตูลช่วยหน่อยครับ

มีแพลนว่าจะไปเที่ยวสตูลช่วงเดือนมิถุนายนแต่ไม่มีข้อมูลเลยครับ กูรูช่วยหน่อยนะครับ
รายละเอียอคร่าวๆแบบนี้ครับ ผมขับรถไปเองจากกรุงเทพพักอยู่กระบี่ ไปกัน 5 คน ผมและภรรยา ลุกชายและลูกสะใภ้ และหลานสาว ( น่ารัก ) 2 ขวบ 1 คน
ขับรถไปเองเป็นรถเก๋ง ฮอนด้า ซีวิค 2012 มาถึงคำถามที่คุณกูรูสตูลช่วยตอบให้หน่อยเดินทางจากกระบี่นะครับ

1. อยากเที่ยว น้ำตก ล่องแก่ง ที่เดินทางสะดวกไม่ไกลถนนใหญ่มากพอจะมีใหมครับ ?

2. อยากใด้ที่พักแบบโฮมสเตย์ อยู่ใกล้แม่น้ำ ที่ปลอดภัย และ สดวก ครับ ? และพอจะประมาณราคาใด้ใหมครับ ?

3. ระหว่างทางต้องผ่านจังหวัดตรังพอจะมีน้ำตกแนะนำอยู่ใกล้ทางผ่านใหมครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบนะครับ อัศวินขี่ม้าขาว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่