[CR] บางแก้วอินดี้พากิน+เที่ยวแดนกระทิง พักที่กระทิงคันทรีวิวรีสอร์ต จ.ฉะเชิงเทรา

สวัสดีค่ะ บางแก้วอินดี้ พี่หมี+ทิกเกอร์+หนูปุ๊บ เพิ่งได้ไปเที่ยวฉะเชิงเทรากันมาเมื่อวันที่ 3-4 พ.ค. ที่ผ่านมานี่เองค่ะ
เริ่มต้นจากการหาข้อมูลที่เทียวใหม่ๆ คราวนี้อยากไปเที่ยวสถานที่บรรยากาศธรรมชาติ ใกล้ป่า มีภูเขา ติดน้ำ จะได้คลายร้อนสักหน่อย
ค้นไปค้นมาไปเจอรีสอร์ทใจดีที่อนุญาตให้พาหมาไปพักด้วยชื่อ กระทิงคันทรีวิวรีสอร์ต ซึ่งตอบโจทย์ได้ตรงเป๊ะ แถมราคาที่พักยังไม่แพงซะด้วย
ค่าห้องพักวันจันทร์-อาทิตย์ 600 บาท/คืน, วันหยุดเทศกาล 1,000 บาท/คืนเท่านั้นค่ะ พวกเราเลยเริ่มจัดเวลานัดหมายกันทันที
รวมพลได้ คน 8 หมา 3 ปรากฏว่าแอบมีเซอร์ไพรส์เล็กๆ ตรงที่เพื่อนในกลุ่มบางแก้วคนนึงรู้จักกับเจ้าของรีสอร์ทเป็นอย่างดี
เลยโชคดีได้ส่วนลดพิเศษจากเดิมคืนละ 1,000 บาท(เพราะเป็นช่วงเทศกาลหยุดยาว 3 วัน) เราได้ค่าที่พักห้องละ 600 บาท
แถมไม่คิดค่าสุนัขเพิ่มอีก เยี่ยมเลยใช่มั้ยคะ ว่าแล้วก็เริ่มเดินทางกันเลยดีกว่า
ป่ะ ขึ้นรถเลยค๊าบ พี่หมีจะนำทางไปเองงงงง

เริ่มต้นตามแผนที่ของรีสอร์ทเลยค่ะ เราเลือกไปฉะเชิงเทราทางมอเตอร์เวย์ รึใครสะดวกจะมาจากทางมีนบุรีก็ได้นะคะ
แล้วเลี้ยวขวาตามป้ายนี้เลยค่ะ เป็นทางเลี่ยงเมืองไปพนมสารคาม

ตรงไปเรื่อยๆเลยค่ะ จะผ่านแยกคอมเพลกซ์ แยกบางคล้า แยกหัวสำโรง ให้ตรงอย่างเดียวค่ะ หลังจากนั้นจะเจอแยกพนมสารคามค่ะ
ให้เราเลี้ยวขวาตรงนี้ สังเกตุป้ายจะบอกทางให้เราไป อ.สนามชัยเขตค่ะ เราเลี้ยวตามป้ายไปโลดค่ะ
ชื่อสินค้า:   กระทิงคันทรีวิวรีสอร์ต
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่