[CR] [Review] Manga: Spin-Off Attack on Titan -Birth of Levi- Limited Edition Japanese & Thai Ver.

สวัสดีค่ะ ยิ้ม

วันนี้ จขกท. ได้หนังสือการ์ตูนเข้าบ้านมาใหม่ (หลังจากไปยืนตากแดดที่เซนทรัลเวิล์ดซื้อมา) นั่นคือ Manga Spin-off Attack on Titan ภาครุ่งอรุณของรีไว Limited Edition ประกอบกับว่าจขกท.มีเวอร์ชั่นญี่ปุ่นที่ซื้อมาจากคิโนะก่อนหน้านี้แล้วด้วย เลยจับมารีวิวคู่กันซะเลย เผื่อใครที่ยังไม่ได้ซื่อจะได้มีข้อมูลในการตัดสินใจ

ไปดูกันเลยดีกว่า เม่าดี๊ด๊าเม่าดี๊ด๊าเม่าดี๊ด๊า

ปล.จขกทใช้มือถือถ่ายนะคะ ภาพสั่นบ้างอย่างว่ากัน 555+

หน้าปก ทั้งเวอร์ชั่นไทยและญี่ปุ่น เวอร์ชั่นญี่ปุ่นลักษณะแพคเกจจะเป็นปลอกพลาสติกหุ้มเหมือนดีวีดีเวอร์ชั่นญี่ปุ่นค่ะ ทั้งสองเวอร์ชั่นจะมี Booklet เล่มเล็กแนบไว้ข้างใน

หน้าปกจริง เทียบกันทั้งสองเวอร์ชั่น ของไทยสีซีดฝุดๆ (ไม่ได้เกี่ยวกะแสงแต่อย่างใด มันซีดจริงๆ เม่าโศก)

มาว่ากันด้วยเวอร์ชั่นญี่ปุ่นก่อนดีกว่า วางเทียบกันระหว่างตัวเล่ม กับ ปลอกพลาสติกใส่หนังสือ

ด้านหลังค่ะ

มีBooklet แถมมาด้วย เป็นตอนเปิดตอนเริ่มเรื่องในเล่มใหญ่ค่ะ

ปกหน้า และหลัง (เอลวินหล่อจุง มายืนใกล้ๆศรีภรรยาสิคะ แม่ยกจะได้ฟิน จุ๊บๆจุ๊บๆจุ๊บๆ)

ด้านใน Booklet เล่มญี่ปุ่นจะเย็บแบบไสกาวค่ะ มือนึงแง้มหนังสือ อีกมือจับกล้องถ่าย รูปเลยโค ตะ ระ สั่นอย่างที่เห็น 555+

มาดูเล่มใหญ่บ้าง ปกในเป็นแบบนี้ สีเงิน ดูดีเชียว

ด้านในเล่มใหญ่ (สั่นฮับ อีกแล้ว เอิ้กๆๆๆ)

----------------------------------------------------

ว่าแล้วเราก็ไปดูเล่มไทยบ้าง ด้วยราคาที่แพงกว่าปกติ 85 บาท พร้อมโฆษณาว่าเป็นกระดาษ Green Read ไปดูกันว่าของเป็นอย่างไร

ปกหน้า ซีดซะ เม่าจอแดง2

ปกหลัง พร้อมวลีเด็ด
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

เปิดดูปกใน ทำเหมือนของญี่ปุ่นเลยยยย ดีแม่ก ประหลาดใจ

ด้านหลัง อ๊ะ!!!...เจอ Booklet ละ (พับปกเยินส์ไปนิดนะคะ -*-)

ด้านใน Booklet ของญี่ปุ่นไสกาวใช่มั้ยคะ พี่ไทยบอกว่าเราจะเย็บแบบมุมหลังคา (ไปอ่านมาจากไหน ลืมไปละ -*-) นี่เลยค่ะ พื้นฐานดั้งเดิม แม๊กซ์โลด โน้วววววว เม่าบาดเจ็บเม่าบาดเจ็บเม่าบาดเจ็บ

ด้านในเล่มใหญ่ กระดาษ Green Read พิมพ์ออกมาดูดีเลยล่ะ (มือไม่ดำด้วย 555+) เล่มนี้ถือว่าแปลใช้ได้นะคะ อ่านแล้วไม่รู้สึกประหลาดเหมือนเล่มหลัก ซึ่งอ่านจบแทบเขวี้ยงทิ้ง หาทีมแปลใหม่เถอะโยม กรูอ่านไม่รู้เรื่อง เต่าเอือมเต่าเอือมเต่าเอือม

สรุปแล้ว งวดนี้สำหรับเราถือว่า วิบูลย์กิจทำได้ดีพอสมควรเลยนะคะ กับเล่ม Limited Edition ราคา 85 บาท สำหรับเรา ถ้าได้เกรดนี้ เรารับได้นะ จะให้ดีกว่านี้ กลับไปปรับปรุงการแปลเล่มหลักด้วยจะดีมากเลย ส่งท้ายด้วยรูปเทียบกันระหว่างของไทยกับญี่ปุ่นนะคะ ขอบคุณทุกท่านที่รับชมค่าาาา ดอกไม้ดอกไม้ดอกไม้

ชื่อสินค้า:   หนังสือการ์ตูน Attack on Titan
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่