สอบถามการท่องเที่ยวที่เกาะเต่าค่า

สืบเนื่องจากโดนพับโครงการไป ต่างประเทศ ในวันเกิด เลยจะหาเกาะสวยๆ น้ำใสๆ ในไทยแลนด์แทน
แรกเริ่มเดิมที อยากไปเกาะหลีเป๊ะใจจะขาด ดูรูปรีวิว แล้วอยากมากกก
แต่เนื่องด้วยต้องไป ช่วงเดือน ก.ค มีพี่ๆ ในพันทิพเตือนว่าอย่าเลย มรสุมเข้า
เลยพับโครงการ และ มองหาเกาะใหม่ ...... มีคนแนะนำ ทะเลฝั่งอ่าวไทย
และแล้ว ก็เจอออออออ เกาะเต่า และ เกาะนางหยวน  สวยไม่แพ้กันนนนนนน

เอาหล่ะ สาเลยจะวางแผน เที่ยวเกาะเต่า แต่? ข้อมูลด้อยมากกกก เลยต้องขอรบกวนพี่ๆ อีกสักกระทู้ค่ะ

สาจะเริ่มเดินทาง ในคืนวันที่ 23 ก.ค ค่ะ และจะพัก บนเกาะ 3 คืน (24-26) และ กลับบ้านในวันที่ 27 ก.ค

1. การเดินทางไปเกาะเต่า
สาเลือกเดินทางไปกับ รถ+เรือ ของ บ.ลมพระยา ขึ้นรถที่ ถ.ข้าวสารค่ะ
แอบสอบถาม พี่ๆ ที่เคยใช้บริการ รถบัสของที่นี่ ขับน่ากลัวไหมคะ สาแอบกลัวค่า เนื่องจากต้องนั่งรถนาน ㅜㅜ"

2. สถานที่ที่สาต้องการไปพักในเกาะ สาต้องการ ที่พักติดหาด สวยๆ ค่ะ และไม่ไกล ผู้คนมาก (แอบอยากนั่งร้านดื่มชิวๆ ฟังเพลงเบาๆ ริมเล ค่ะ)
ในใจมี หาดทรายวี กับ อ่าวฉโลกบ้านเก่า อยู่ในใจ พี่ๆ คนไหนมีที่พักแนะนำไหมคะ ขอราคาน่ารัก เพราะไปกัน 3 สาว เงินมีเงินพอน่ารักอ่ะค่ะ (แอบจน)

3. สาอยากไปทัวร์ดำน้ำรอบเกาะ (ดำน้ำตื้นนะคะ สาว่ายน้ำไม่เป็น) 1 วัน แบบ one day trip
พี่ๆคนไหน มีทัวร์แนะนำไหมคะ สาหาเจอ ราคา 750บาท/คน แพงไหมคะ สาควรจองผ่านเน็ตไปเลย หรือไปเดินหาที่เกาะดีคะ

4. สาและน้องๆ อยากจะเช่ารถไว้ขับชมรอบเกาะสัก 1 วัน เล็งรถ Atvไว้ค่ะ เพราะไม่อยากขับ 2 ล้อ
ราคารถ atv ที่นั่นแพงไหมคะ แล้ว อันตรายไปไหม สำหรับการขับชมรอบเกาะ สำหรับ ผญ เพราะ สาไปกับน้องสาว แค่ 3 คนค่ะ

5. สำหรับยามค่ำคืน พี่ๆ แอบมี บาร์ หรือ ร้านนั่งดริ้ง ที่ไหนแนะนำไหมคะ เน้น บรรยากาศดีๆ และ ร้านมีคนหน่อยๆ
เพราะว่า วันเกืดทั้งทีไม่อยากเหงา ร้องไห้

6. สาว่าจะจองห้องพักจาก agoda ค่ะ สาควรจองล่วงหน้าก่อน สักเดือนดีไหมคะ
กลัวจองใกล้ๆ เดินทางแล้วจะแพงอ่ะค่ะ

หลักๆ น่าจะรบกวนเท่านี้ก่อนค่ะ
รบกวน พี่ๆ ที่เคยไปเที่ยวแนะนำทีนะคะ
หากพี่ๆ แอบมี ราคาบอกด้วย จะขอบคุณม้ากมากกกก เลยค่า
สาอยากให้ทริปวันเกิดนี้ สนุกสุดๆ ไปเลยค่า
ทดแทนจากการเสียใจเพราะไม่ได้ไป ต่างประเทศ ㅠㅠ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่