เด็กผู้หญิงม.ปลาย สองคนแบกแพคสิงคโปร์ อันตรายมั้ยคะ

ภาษาระดับสื่อสารรู้เรื่อง แต่ไม่ถึงกับคล่องอะค่ะ แต่ก็คงมีป้ายบอกทาง จุดบริการนักท่องเที่ยว เป็นระบบอยู่แล้วใช่มั้ยคะ
แล้วมีอะไรต้องระวังมากบ้างคะ ทั้งเรื่องโกง อาชญากรรมต่างๆ  

แล้วก็ไปสิงคโปรช่วงไหนดีสุดคะ หรือเหมือนกันตลอดปี

คือไม่เคยแบคแพคมาก่อนอะค่ะ ไปตปทอย่างเวียดนาม เขมร ก็มีครอบครัว ญาติเยอะ แล้วไปกับไกด์ท้องถิ่นที่รู้จัก
แต่ปกติก็เดินทางเองในชีวิตประจำวันอะค่ะ ไม่มีพ่อแม่ขับรถไปส่ง
ทำให้ค่อนข้างขี้ระแวงอยู่แล้ว เดินๆอยู่ที่ไหนจะมองรอบตัวตลอด กอดกระเป๋าแน่น กระเป๋าตัง มือถือก้เช็คตลอดว่ายังอยุ๋มั้ย
ขนาดไม่ได้ท่องเที่ยวอะไร แค่กลับจากรร.55555555

อ้อแล้วก็ คนสิงคโปรนี่ไว้ใจได้ถึงขนาดถ้าจะยื่นกล้องให้ถ่ายรุปมั้ยอะคะ

ขอบคุณมากๆนะค้า

*แก้ไขเพิ่มแทก นะคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 8
ประเทศนี้ปลอดภัยค่ะ
แต่ระวังตัวเองไว้ทุกที่ดีที่สุด

เรื่องที่ต้องระวัง คือ อย่าเผลอไปทำผิดกฏบ้านเค้าเท่านั้นเองค่ะ
ข้ามถนนให้ข้ามตรงทางข้าม อย่าข้ามแบบบ้านเรา
การเข้าคิวเป็นเรื่องสำคัญยิ่งยวด  

เที่ยวให้สนุกและปลอดภัยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่