แนะนำหน่อยครับ กำลังศึกษาอยุ่

กระทู้คำถาม
>>>อยากจะบอกก่อนครับว่า ผมกำลังศึกษาอยุ่ครับ ไม่เคยเข้าสนามจริง <<<

1.อยากจะรู้เกี่ยวกับการดูประเภทของหุ้นครับ ว่าบริษัทนี้เป็นหุ้นแบบไหน มันดูตรงไหนครับ

2.มีเงินสดอยุ่ประมาณ 20,000 บาท ผมเก็บเงินได้อีกเดือน 5,000 - 6,000 (เงินเย็น)  ผมควรลงหุ้นแบบไหนดี    ในใจอยากลองแบบ หุ้นเก็งกำไร,Blue Chip เพราะมีคนบอกว่าได้กำไรดี ( แต่ความเสี่ยงสูง )

ขอบคุณที่สละเวลามาอ่านและตอบคำถามครับบบ อมยิ้ม17อมยิ้ม17
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่