เตือนภัยในลานจอดรถ เมกะบางนา

กระทู้สนทนา
วันนี้เจอมากับตัวเลยครับ ผมขี่มอไซค์ไปห้างนี้เพื่อหาไรกินและเดินเล่นหลบร้อน ก่อนไปผมได้ถอดหมวกทิ้งไว้ที่รถ พร้อมคล้องสายสลิงล็อคไว้ เดินขึ้นห้างไปสามชั่วโมงได้ พอกลับลงมาที่รถก็เอะใจว่าหมวกที่คล้องไว้ มันวางไม่ตรงที่ เเต่ก็ไม่คิดไรมากเพราะคิดว่าวางไว้แล้วมันคงเลื่อนไปเอง แต่พอสตาร์ทรถปล่อยคลัชเท่านั้นแหละ รู้เลยว่ามีคนมาปรับคลัชรถเรา จากปกติผมจะตั้งไว้ต่ำๆ แต่นี่ต้องปล่อยจนเกือบสุด ผมคิดว่าคงมีคนคิดจะขโมยหมวก แล้วพอเห็นว่าผมคล้องล็อคไว้ก็เลยแกล้งปรับคลัชแทน เพื่อนที่มาใช้บริการมี่ห้างนี้ เป็นไปได้ก็นำหมวกกันน็อคติดตัวไปจะดีกว่า ปลอดภัยกว่า ตอนนี้กลับมาถึงบ้านลองเช็คดูแล้วครับ ส่วนอื่นๆของรถยังโอเค ไม่มีอะไรเกิดขึ้น แต่ให้ชัวร์จะเช็คอีกทีตอนเช้าครับ จิตตกไปเลย
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่