คอมฯ บ้านไม่ทำงานตอนกลางวันค่ะ

กระทู้คำถาม
แอร์มิตซู 18000 btu ค่ะ ถ้าจะเปิดตอนกลางวัน โดยเฉพาะตอนอากาศร้อนมากๆ จะทำงานแค่ประมาณ 5 นาที หลังจากนั้นก็มีแต่พัดลม ต้องเปิดหลัง 6 โมงเย็นถึงจะทำงานปกติมาก เย็นเจี๊ยบเลย ช่างมาเช็คตัวในห้องแล้วไม่เป็นไร คิดว่าเกิดจากอะไรคะ ต้องซ่อมอะไรบ้าง ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ ช่วงนี้กลางวันร้อนจัดมากเกิดไม่ทำงานกลางวันซะนี่
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่