มี Router Modem SMCWBR14S-N3 สามารถเอามาต่อ Client Bridge เล่นกับ Hot Spot 3BB ได้มั้ยครับ

กระทู้คำถาม
ซื้อใช้กับบ้านตอนโมเด็มแถมมากับ3BB ยุคแรกที่ไม่แจก ADSL Router แต่ตอนนี้ที่บ้านเปลี่ยนโมเด็มใหม่แล้ว ตัวนี้เลยไม่ได้ใช้กะจะเอามาไว้ใช้ที่คอนโดครับ เพราะคอนโดใช้ TP-Link TL-MR3020 ต่อเล่นกับHot Spot 3ฺBB อยู่ครับ เลยจะเอามาเปลี่ยนเพราะเห็นว่ามีสองเสา ถ้าใช้ได้น่าจะรับสัญญาณได้ดีขึ้นสเปคบอกต่อ bridge ได้ แต่พยายามหาวิธีเซทค่าแบบ Client Bridge แต่ไม่เข้าใจ(SET แตกต่างกับ TP-Link)
จะวางไว้ก็เสียดายครับ ท่านใดทราบวิธีเซทค่าบ้างครับ  
พอดีเคยใช้แต่ TP-Link TL-MR3020 ตั้งค่าง่ายมากครับ  พอหยิบ SMCWBR14S-N3 เอามาลองที่คอนโดเซทไม่ได้ครับ  ค่า3BB ผมดูสัญญาณได้จากTP-Link ได้ครับ เลือกที่สัญญาณแรงที่สุด  ถ้ามีค่านี้จะเอามาใส่กับ SMCWBR14S-N3 ได้มั้ยครับ
ขอบคุณทุกคำแนะนำนะครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่