สอบติดโภชนาการฯของ มสด. อยากถามความเห็นครับ

ผมเลือกที่นี่เพราะดูจากหลักสูตรน่ะครับเพราะเรียนวิทย์เข้มข้นกว่าสาขาเทคโนโลยีการประกอบอาหารฯของที่นี่ครับและเรียนงานครัวหนักกว่าสาขาโภชนาการของม.อื่นๆครับ
แต่เนื่องจากสาขานี้เพิ่งเปิดสอนเมื่อปี54 ซึ่งปัจจุบันยังไม่มีนศ.จบไปเลยครับ ตอนนี้ผมที่แน่ๆเลยคือสนใจด้านอาหารอย่างเดียว ผมชอบทำอาหารครับแต่ไม่มั่นใจว่าถ้าจบไปจะไปประกอบอาชีพด้านงานครัวรึป่าว ถ้าจะเบนไปสายโภชนาการ(นักคัดเลือกอาหาร ฯลฯ) จะมีโอกาสน้อยกว่าม.อื่นๆมากรึป่าวครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่