บอร์ดบริหาร Liverpool ส่งแผนการขยายสนาม Anfield แล้วครับ

คาดว่าจะเริ่มการก่อสร้างต้นปีหน้า ขยายความจุจาก 45,500 ที่นั่ง เป็น 58,800 ที่นั่ง ถ้าเป็นไปตามแผนการก่อสร้างทั้งหมดจะเสร็จภายในปี 2018 ผมว่าก็ดีเหมือนกันนะครับ ขนาดสนามไม่เล็กไม่ใหญ่เกินไป ถ้าสร้างใหม่หมดหรือว่าขยายใหญ่กว่านี้ต้องใช้เงินเยอะแน่ๆ และอาจจะทำให้มีเงินมาซื้อนักเตะน้อยลงเพราะต้องเอาเงินไปใช้หนี้เงินกู้อีกหลายสิบปี เครดิตข่าวจากเวป www.espnfc.com
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่