ป.โท ราม มีกู้ยืมเรียนมั้ยค่ะ ??

เรากำลังจะสมัครเรียนต่อ ปริญญาโท แต่ถว่า เพิ่งอ่านเจอว่า งวดแรกจ่ายวันขึ้นทะเบียนนักศึกษา
ก็เลยโทรไปถาม เค้าบอกว่า จ่ายภายในกลางเดือนพฤษภา งวดแรก 35,000 .-
พนักงานบริษัทอย่างเราเงินเก็บไม่พอจ่ายงวดแรก (เพิ่งจ่ายค่าเที่ยวไป 55555)
ไม่อยากรบกวนเงินที่บ้าน เราทำงานแล้ว อยากเรียนเองก็จ่ายเองสิ (อันนี้พูดกับตัวเอง)

คำถาม
1. ใครพอจะทราบมั้ยค่ะ ว่าปริญญาโทมีกู้ยืมเรียนรึเปล่า ?
2. แล้วจ่ายคืนเค้ายังไงหละ เหมือน ปริญญาตรีมั้ย แบบผ่อนจ่าย (อันนี้ไม่แน่ใจเพราะไม่เคยกู้) ?
3. หรือเราสามารถติดต่อธนาคารได้เองเลยมั้ย ?

คำถามเยอะมากในหัวตอนนี้ เอาเป็นว่า รบกวนผู้รู้ช่วยตอบเค้าหน่อยนะ ^^
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่