ผมกำลังวางแผนจะเดินทางไปเที่ยวประเทศญี่ปุ่น อยากจะขอคำแนะนำหน่อยคร้าบ

1. ผมอยากจะขอคำแนะนำ เกี่ยวกับการจองตั๋วอ่ะคับ มีเวป หรือ ที่ไหนที่มีตั๋ว ราคาไม่แพงบ้างอ่ะคร้าบ
2. อยากขอคำแนะนำเกี่ยวกับที่พักอ่ะคับ แบบไม่แพง แล้วก็เดินทางสะดวกอ่ะคร้าบ (ผมเน้นอยู่ในโตเกียวเป็นหลักอ่ะคับ)
3. เรื่อง ตั๋วรถไฟอ่ะคับ สามารถจองจากประเทศไทยไปเลยได้หรือป่าวอ่ะคับ แล้วสามารถไปรับนู้นได้มั้ยอ่าคับ (ถ้าได้ต้องจองจากที่ไหนเหรอคับ)
4. เรื่อง Pocket wifi อะคับ ระหว่าง pocket wifi กับ ซื้อ Sim ที่นู้น อันไหนดีกว่ากันอ่าคับ สำหรับ pocket wifi อันนี้ต้องเช่า ยังไง เหรอคับ
5. มีสถานที่ไหนในบริเวณโตเกียว ที่ไม่ควรพลาด ไรงี้เลยอ่ะคับ

พอดีผมจะเดินทางไปเองคนเดียวครั้งแรก เลย ยังงง ๆ (​หาข้อมูลจากในเวป แล้วก็ ยังงง ๆ แฮะ ๆ )​  ขอบคุณล่วงหน้าคร้าบ ^^
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่