ไปญี่ปุ่นครั้งแรกคนเดียว ขอคำแนะนำด้วยครับ

ผิดแผนนิดหน่อยครับ เลยไปคนเดียว เดินทางสายการบิน คาเธ่ย์ ถึง ฮาเนดะ วันที่ 15 พ.ค. เวลา 21.00 กลับวันที่ 19 พ.ค. เวลา 16.00 ตั้งใจว่าจะเที่ยวโตเกียว แต่ขอสอบถามว่า

1. ตะลุยเองคนเดียวก็ได้ หรือว่าหาไกค์นักเรียนไทยในที่นั่นดีครับ
2. สามารถเดินทางไปเมืองที่ใกล้ ๆ และดีๆ ที่ไหนได้บ้างครับ
3. ที่พักควรเป็นแบบไหนดีครับ ราคาพอประมาณ และจำเป็นต้องจองไปจนครบทุกวันเลยไหมครับ
4. การเดินทางที่นั่นต้องทำยังไงครับ หรือพอจะแนะนำ โปรแกรมคร่าว ๆ ได้ไหมครับ (ไม่ได้เน้นช้อปปิ้ง)
5. แนะนำร้านอาหาร
6. ควรแลกเงินไปเท่าไหร่ดีครับ (มีบัตรเดบิตวีซ่าใช่ได้ไหมครับ)
7. หากมีข้อเสนอแนะอันเป็นประโยชน์โปรดแนะนำเพิ่มได้นะครับ

ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่