จาก MRT เพชรบุรี สามารถเดินทางไปสุขุมวิท 43 หรือเดอะไนน์ พระรามเก้าได้ยังไงบ้างคะ

พอดีเรามีธุระต้องไปหมู่บ้านกลางเมือง  ซึ่งมีคนบอกว่าอยู่เลยเดอะไนน์ไปหน่อยนึง
สามารถเข้าทางรามคำแหง 24  ได้
ตอนแรกเรากะจะนั่งเรือไปลงบิ๊กซีหัวหมาก  แล้วค่อยต่อรถ
เห็นเค้าบอกว่าหมู่บแนจะอยู่หลัง  กกท. ถนนพระรามเก้า 43
  แต่ไม่แน่ใจว่ามีสองแถวให้นั่งต่อไปถึงพระรามเก้า 43 หรือปล่าวคะ
และถ้านั่งมอเตอร์ไซค์ไป  ราคาต่อเที่ยวประมาณเท่าไรคะ
พอดีเรามีธุระต้องไปแถวนั้นหลายครั้ง  เพราะเราสมัครเป็นติวเตอร์ที่ต้องไปสอย่านนั้น
เลยอยากได้การเดินทางแบบที่ถูกๆหน่อย
หรือไม่ก็รถเมล์ที่นั่งยาวไปจนถึงเลยก็ได้ค่ะ  ไม่ทราบว่าจะมีมั้ยคะ
ใครอยู่แถวนั้นหรือพอจะแนะนำทางได้  รบกวนช่วยบอกหน่อยนะคะ  ขอบคุณมากค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่