เพื่อนๆครับ ใครใช้กล่องดาวเทียม IPM บ้าง อัพเดท OTA วันไหนหรอครับ ยังดูช่องดิจิตอลไม่ได้เลย ผู้รู้ช่วยให้คำตอบหน่อยครับ

สวัสดีครับ วันศุกร์นี้แล้วที่ช่อง ดิจิตอล จะออกอากาศอย่างเป็นทางการ บางบริษัทกล่องดาวเที่ยมก็เรื่มอัพเดท OTA หรือจูนสัญญาณกันแล้วเรื่มตั้งแต่วันที่ 1 เมษายน เป็นต้นมา กล่อง PSI วันที่ 1 ก็อัพเดท OTA แล้ว เข้าประเด็นเลยครับ พอดีที่บ้านผมใช้กล่องดาวเทียม IPM ผมรอตั้งแต่วันที่ 1-23 มาแล้ว IPM
ก็ไม่มีการเปลี่ยนแปลงอะไรเลย ข่าวการอัพเดท OTA ก็ไม่มี จนวันศุกที่จะถึงช่องดิจิตอลก็เรื่มลงจอกันแล้ว กล่อง IPM ก็ไม่มีการอัพเดทหรือเปลี่ยนแปลงอะไรเลย ผู้รู้ช่วยให้คำตอบหน่อยครับว่า IPM จะมีการอัพเดท OTA หรือ เพื่มช่องดิจิตอลไหม ถ้า IPM จะอัพเดท OTA จะอัพเดทวันไหน

ยิ้มขอบคุณครับยิ้ม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่