ผมใช้สารส้ม แทนโรลออนทุกวัน จะมีอันตรายไหม

ผมใช้สารส้มทาระงับกลิ่นกายทุกวัน หลังอาบน้ำ
บางครั้งตอนอาบน้ำนอนก็เผลอทา มันติดเเล้วครับ Facepalm
แต่ก่อนใช้โรลออนเเล้ว มันมีปัญหากับเสื้อผ้า คือมันทิ้งคราบเหลืองไว้ บางตัวกลิ่นก็ฉุนมาก
ตอนนี้ผลเลยหันมาใช้สารส้ม ที่เป็นแท่งๆ สำเร็จรูปแทน ประสิทธิภาพดีมากครับ

ผมไม่ทราบมันมีผลเสียอะไร ระยะยาวต่อผิวหนัง(รักแร้) รึเปล่าครับ ?
จะทำให้ผิวด้าน หรือผลเสียไรรึป่าวครับ
เม่าเศร้า
แก้ไขข้อความเมื่อ

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 23
แล้วแต่ผิวคนแล้วแต่ยี่ห้อที่ใช้ด้วย อย่างผมเคยใช้สารส้มมาหลายยี่ห้อ แบบมียี่ห้อ และแบบเป็นก้อนๆเหลี่ยมๆที่ซื้อตามร้านข้างนอกที่ไม่มียี่ห้อ ก็มีแพ้บ้าง คันด้วยแสบด้วย แต่บางตัวเหมาะสำหรับผิวแพ้ง่าย ถ้าไม่อยากไปลองผิดลองถูกก็ลองดูตัวเดียวกับผมก็ได้นะ ผมใช้ของ DEOKLEAR อ่ะ สูตรคลาสสิคเลย ไม่มีกลิ่น ใช้หมดมาสองอันแล้วไม่มีอาการอะไรนะครับ รักแร้ไม่ดำด้วย 99 บาทใช้ได้นานอยู่ครับ ผมก็ทาเช้า และก่อนนอนเหมือนกัน เวลานอนกับแฟนบางทีจะได้มั่นใจครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่